Thực tập Internship Summer SVMC Samsung

Hello các bạn ,
Chẳng là mình đăng kí thực tập hè tại SVMC , mai họ gọi đến phỏng vấn
Anh em nào từng thực tập hè SamSung ở SVMC , thì cho mình xin chút review về buổi phỏng vấn này với
Thanks Mọi Người !

2 Likes

Cho mình hỏi. Bạn thực tập ở đây về mảng nào đó. Hè này có khóa nào không nhỉ. Mình đang đi thực tập 1 chỗ và làm đồ án ở trường. Chỗ mình thực tập thiên về nghiên cứu, nên hè này định đi thực tập ở 1 công ty làm sp xem ntn :3

1 Like

Mình vừa thực tập ở đó xong. Nói về phỏng vấn thì khá thoải mái, bao gồm 2 vòng:

• Kiểm tra lập trình giống như làm SPOJ viết = C/C++, Java nhưng là server của SVMC, bạn biết hello world là được.
  • Phỏng vấn với 3 anh luôn, xong các anh hỏi biết cái gì, đã làm cái gì,…kể cả có mini project cũng nói hết. à mà nói được bằng tiếng anh thì tốt.
    Nói chung là kiểu gì cũng pass, trừ khi bạn chưa lập trình bao giờ, trong đám bạn của mình tầm chục đứa chẳng ai toạch, nên thoải mái lên.
2 Likes

Thực tập 1 tháng là xong đúng không bạn, mình thấy họ ghi là nếu làm bài kết thúc thực tập tốt có cơ hội trở thành nhân viên chính thức. Tức là từ đó mình sẽ phải đi làm cho họ luôn à bạn? Cảm ơn bạn

a thực tập xong chưa, review e với ạ

Muốn vào vẫn cần pass 2 bài Inter và Adv nữa :D, hiểu về mấy thuật toán cơ bản: BFS, DFS, Backtrack là qua 90%

Thực tập ko có gì đâu, thoải mái ấy mà

a cho e hỏi nd bài test lập trình đầu vào về j đc k ạ, e cảm ơn

b cho mk hỏi bài test lập trình là về j ạ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?