Thử một Editor rất tốt - Sublime Text 3

http://www.sublimetext.com/3

2 Likes

Em vẫn đang dùng gedit :smile:

1 Like

Move on, chuyển sang dùng Sublime đi, trên Linux Sublime chạy vẫn rất tốt.

Hoặc sao không dùng VIM. Anh là VIM gần guru đây.

4 Likes

Em cũng không hiểu VIM tốt ở chỗ nào mà nhiều người dùng vậy. Em chỉ thấy nó tiện ở chỗ dùng hoàn toàn bằng bàn phím nên thuận tiện hơn. Có điều hơi mất công học lúc đầu. Với cả muốn mở file text lại phải vào terminal.

3 Likes

Thầy em cũng dùng cái này, dùng rất tốt đặc biệt là code web như html, css vì có tính năng chọn nhiều dòng cùng lúc, nhưng mà em xài chưa quen vì chưa nhớ hết các phím tắt của nó :smile:

2 Likes

Vì VIM nhẹ, chức năng nhiều. Anh đã dùng qua Notepad++, Sublime Text 3, VIM và một số editor khác nữa. Nhưng trong đó VIM là editor nhiều tính năng nhất, ổn định, tùy chỉnh tốt.

Tốc độ code của anh tăng lên đáng kể khi sử dụng VIM. Em nói đúng, học VIM rất khó và rất lâu. Nhưng khi đã quen rồi, anh không bỏ được.

Bây giờ anh dùng VIM và Sublime Text nhưng lúc nào anh cũng bật chế độ VIM của Sublime Text lên. Chứ không thể gõ như thông thường được.

4 Likes

Sublime Text tìm kiếm file nhanh, chọn nhiều dòng, có mini map. Có hệ thống package và configure đặc sắc.

2 Likes

(windows ) cái này so với Notepad++ thì sao anh @ltd ?

2 Likes

Notepad++ thua nhiều, anh bỏ Notepad++ chuyển sang Sublime Text 3

1 Like

Sublime text 3! Có key nó có khác vs không có key không nhỉ…?

3 Likes

À, cái này mình cũng không rành nữa. Thực ra mình vẫn dùng VIM làm editor code chính, Sublime Text 3 để mở file text trên Windows thôi. Nhưng trên Windows thì có lẽ ST3 là tốt nhất rồi. Chờ cài thử Atom xem sao. Mấy tháng trước có xài thử Atom mà thấy bản Windows chạy hơi lag.

2 Likes

Nếu viết html/css thì sublime text vs dreamweaver thì cái nào lên dùng cái nào hả anh @ltd

1 Like

html/css thì mình thấy dùng brackets tốt hơn.

2 Likes

html/css php brackets thấy cũng tạm ổn.

Viết thì theo mình nghĩ Sublime Text sẽ ngon hơn, còn thiết kế trực quan thì DW tốt hơn :smiley:

1 Like

Sublime Text 3 này dùng hay mà giờ đang phổ biến dần thay cho Notepad ++ rồi.

1 Like

Sublime Text chỉ hơn được cái khởi động nhanh, tuy nhiên cài hết các package để nó có được các tính năng tương đương brackets (vẫn thiếu Quick edit) thì nó cũng khởi động chậm đi thấy rõ.
Nếu so với DW thì brackets chỉ cần cài thêm add-on HTML designer.

1 Like

Package của brackets giống Sublime Text nha. Vì Sublime Text có trước. Mình không thích sử dụng Brackets :smile:

1 Like

Mình sử dụng cái nào thuận tiện nhất cho mình thôi. Sublime Text có trước nhưng về package thì có cái giống và có những cái riêng vì Brackets có GUI tốt hơn nên có nhiều add-on mà Sublime text không thể nào có được.

1 Like

Thực ra thì mình đang dùng Vim nhưng chỉ biết gõ code như bình thường và save file. :frowning: đáng xấu hổ thật.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?