Thắc mắc về việc làm android kết hợp với : IOT, embedded device, other smart devices .v.v

Em xin hỏi mọi người ạ.

Hiện tại em đã có kiến thức cơ bản về android một số thứ : java, kotlin, retrofit, volley, databinding, viewmodel, kotlin coroutines, mvc, mvp, em vẫn đang học về mvvm.

Em là sinh viên năm 3 của cao đẳng công nghệ thông tin ở khoa học tự nhiên tphcm ạ. Hết năm nay em cũng sẽ liên thông đại học.

Em thích làm về android thao tác với các phần cứng ấy, như iot, bluetooth, hay giao tiếp tới các thiết bị điện tử, các thiết bị nhúng .

Em có tìm hiểu trên mạng thì có 1 job ở hà nội của FPT Software: GST – Global Smart Technologies là đơn vị phần mềm chiến lược của họ, em thấy job này giống giống cái em muốn đi.

Nhưng Tphcm thì em chưa tìm ra job nào…

Không biết em có đi lạc với mong muốn của mình không ạ ?
Em nghĩ, bây giờ không tìm ra job như em muốn có lẽ em sẽ apply vào 1 job nào đó để rèn luyện kiến thức android của mình (cho dù job này có chuyên làm app thương mại điện tử, hay quản lý doanh nghiệp, quản lý sản phẩm hay gì đi nữa), rồi sau đó sẽ chờ có cơ hội để apply vào những job andriod tương tác với các thiết bị khác khi kiến thức đã vững hơn.

Hay anh chị có định hướng hay chiến lược gì khác cho em không ạ, em xin nghe.

Em cảm ơn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?