Thắc mắc về khóa học lập trình PHP tại Framgia Awesome Academy

Mọi người ơi, em là một người học bên nghề luật nhưng thấy lại thấy mình có đam mê và muốn theo đuổi về nghề lập trình viên, và em đang có dự định học một trung tâm đào tạo lập trình ở bên ngoài với mong muốn có được một công việc về lập trình PHP, dạo gần đây em tìm hiểu và thấy bên trung tâm Framgia Awesome Academy sắp tới có tổ chức khóa học về lập trình PHP và em đã đọc nó(thông tin khóa học tại trung tâm Framgia Awesome Academy như trong ảnh), vậy ai đã từng tham gia khóa học lập trình PHP tại trung tâm Framgia Awesome Academy có thể cho em nhận xét về khóa học được không ạ vì em thấy học ở đây được cấp “Chứng nhận Agile Fundamentals được cấp bởi tổ chức quốc tế ICAgile”. Và em cũng đang thắc mắc là cơ hội có việc làm của lập trình viên PHP học tại đây sau khi tham gia khóa học tại Framgia Awesome Academy là như thế nào ạ!!!
Mong mọi người cho em lời khuyên ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều!!!
Ảnh 1:

Ảnh 2:

Ảnh 3:

nói chung là về chất lượng thì chưa học nên không có ý kiến gì
nhưng mà theo đọc hiểu về vụ chứng chỉ thì hình như là họ nói đầu ra họ tương tương với chứng chỉ Agile… chứ không phải là bạn được cấp chứng chỉ, không biết là mình hiểu có sai không

học xong mà thành tích tốt họ giữ lại làm luôn cho họ đó…

Học đâu cũng được, nhưng nhớ tạo mối quan hệ với mentor đứng lớp nhé.
Vì có thể chính mentor giới thiệu vào công ty mà không cần phải qua HR, hoặc được mentor giới thiệu qua nơi làm việc khác.

Lý do phải quen vì nghề mentor, gõ đầu trẻ này tạo rất nhiều mối quan hệ, từ IT đến non-IT, từ người làm ăn chính trực đến xã hội đen, quen đủ loại thành phần, cấp bậc trong xã hội,…

3 Likes

Thật à anh, nếu được thế thì còn gì bằng!!!

Em cảm ơn anh đã cho em lời khuyên ạ!!!

Em cảm ơn lời khuyên của anh ạ!!!

Mình đang thực tập tại Framgia, tại cty có quen 1 anh cũng học từ Awesome Academy.
Từ chưa biết gì h anh ý đang là developer tại Framgia rồi nhé :smiley:

Thật thế à bạn? Mình cũng đang thắc mắc là học ở đây xong có dễ xin việc không

Yên tâm là bạn học xong sẽ được phỏng vấn để vào Framgia luôn mà :smiley: bạn học khá thì khả năng pass sẽ dễ dàng thôi

Như này nhé:
Framgia có các kiểu sau:

1. học cái academy trên, học như 1 khoá học, học thì trả tiền, học giỏi thì ở lại làm việc.

2. Open Education: Mấy bạn có tiềm năng 1 chút, nhưng lập trình còn yếu mà muốn vào công ty họ, thì họ cho học 2 3 tháng không lương, nếu pass thì vào làm, không thì thôi (có những khoá OE không có ai pass).

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?