Thắc mắc về C++ và Java programmer tại Gameloft

Chào mọi người, sắp tới em đang định apply vào Gameloft.
Em thấy có 2 vị trí là C++ programmer và Java programmer và đang phân vân chưa biết nên vào vị trí nào.
Bởi vì em không biết C++ programmer ở Gameloft có phải chuyên về Unreal Engine hay engine tương tự khác hay không.
Nếu đúng như vậy thì em sẽ apply vào C++
Còn nếu là low-level C++ thì em sẽ suy nghĩ chuyển sang Java.
Chuyên môn của em là Unity3D, Unreal Engine chứ không chuyên về code thuần native.
Không biết có bạn/anh/chị nào đã và đang làm ở Gameloft có thể trả lời giúp em được không
Xin cảm ơn.

1 Like

Muốn làm game thuần thì bạn nên cân nhắc các studios nhỏ lẻ như Tofu, Hiker hay Pine Entertainment, ít ra còn giữ được chút chất game development thuần. Gameloft thì xác định là port game all day nhá, không có Unreal Engine bóng bẩy đồ họa mượt mà đâu.

2 Likes

Hình như Gameloft có framework riêng của họ chứ không chuyên engine thì phải.

Mình từng làm gameloft, mới nghỉ được nửa tháng. Khi vào bạn sẽ được training về C++, Java, Android, và framework của gameloft. Sau đó khoảng 1 tháng cv của bạn chủ yếu là fixbug của game, các bản game được port từ source code IOS sang Android bằng framework sẽ có rất nhiều lỗi, bạn sẽ phải fix các lỗi đó theo yêu cầu từ QA, hoàn toàn ko dc dev gì cả

1 Like

Gameloft chỉ cần tester là nhiều, hiếm khi tuyển dev, sau 6 tháng làm dev có 1 bài test của từng chuyên môn, qua được bài test đó là chuyển qua mảng đó luôn

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?