Tâm sự của 1 thằng mới học lập trình và sóng gió cuộc đời

Mới năm thứ nhất gì mà kêu ko lo được tương lai, còn cả 3 năm nữa phấn đấu mà. Ny bạn chia tay thì nó chán bạn hay có người khác mới nói cái lý do đó. Con trai thì nên mạnh mẽ lên, càng yếu đuối gái nó càng khinh. Gái bây giờ thiếu gì … Mà ko bỏ được, vài năm sau lại thấy mình giờ này quá ngây thơ :smile:

4 Likes

Tự tin dữ, Soái ca của forum đây rồi. :triumph:

3 Likes

Cùng lí tưởng sống với bác :v

2 Likes

Good job and good man :wink:

3 Likes

Sao post hỏi bài có le ngoe vài câu trả lời. Còn post tư vấn tỉnh cảm gì mà đông dữ vậy cà =))

6 Likes

Theo tôi nghĩ cái gì đã xảy ra thì chắc chắn nó sẽ xảy ra . Đừng bao giờ níu kéo để làm mình thêm đau đầu và có lý do để biện hộ cho hoàn cảnh. Tôi đã từng rơi vào tình trạng này nhiều lần nên tôi hiểu câu các cụ nói “đau ngắn còn hơn đau dài” . Đừng chứng minh cho những người đã từ bỏ bạn bởi những lý do trời ơi đất hỡi … hãy chứng minh với bản thân mình . Đó chính là suy nghĩ tích cực nhất , tình cảm đó đã là thứ mục ruỗng từ bên trong ở những điều cơ bản và thiết yếu thì sau này . Chẳng may sa cơ lỡ vận thì họ cũng sẵn sàng làm lại điều đó hoặc rồi họ sẽ lại đi theo tiếng gọi của trái tim yêu tiền của thằng khác thôi !

5 Likes

Bạn gái mình rất chung tình :heart_eyes:
[spoiler]… trừ những lúc cúp điện :joy:[/spoiler]

3 Likes

Tình yêu tuổi học trò, thời sinh viên rất khó duy trì khi gặp khó khăn. Vượt qua được thời gian này thì sẽ còn rất nhiều cám dỗ khi cô ấy đi làm và gặp được nhiều người hơn em. Anh thấy trong chuyện này em không có gì sai, và cuộc tình này cũng không nên tiếc nuối làm gì, đơn giản chỉ vì tình yêu cô ấy dành cho em không đủ lớn. Mọi lý do lúc này chỉ là ngụy biện. Cô gái yêu mình sẽ luôn bên mình trong mọi hoàn cảnh dù “lên voi hay xuống chó”. Tất nhiên không thằng đàn ông nào muốn người mình yêu phải khổ.

Bỏ qua tất cả và cố gắng thôi em à. Khi em đã có kinh tế ổn định thì kiếm một cô gái khác cũng không muộn.

p/s: Cô ấy sai rồi, lương 20tr/1 tháng ở đất Sài Gòn này trừ khi không xài gì hết may ra 10 năm mới mua nhà nổi trên đây thôi. Làm IT mức lương này hoàn toàn trong khả năng, và rất nhiều người anh quen đạt hơn mức này, anh thì chỉ xém xém thôi (lương thấp, cày dự án ngoài là chính)

6 Likes

Vâng , cảm ơn a đã cho e những lời khuyen hữu ích .:grinning:

1 Like

Người gõ code bằng một tay thì sẽ làm một web blog trong 1 tháng(Trừ h nghĩ), theo mình nhận xét thì rất lâu trừ khi bạn là siêu nhân. Mà đầu bếp thường dùng dao bằng tay phải trừ khi bạn thuận tay trái nói chung quyết định là do bạn.

3 Likes

Ừm , cảm ơn những lời khuyen của bạn . :blush:

2 Likes

Lương 20tr / tháng, thế thì chẳng phải bạn đã chọn đúng nghề rồi còn gì :smiley: ngành CNTT mặt bằng lương nhìn chung là cao nếu bạn giỏi. Nếu lương bạn thấp thì có nghĩa là:

1. Cty chưa trả lương đủ tầm cho bạn, vote nhảy :v
  2. Bạn chưa đủ tầm, vote học thêm
4 Likes

Đúng rồi em à. Nhiều người yêu nhau sâu đậm rồi lấy nhau xong còn chia tay, chỉ có người thân trong gia đình mình là luôn bên cạnh mình, đặc biệt là ba mẹ. Cho nên đừng quá quan trọng tình yêu trai gái, hãy đặt gia đình rồi tới sự nghiệp của mình lên hàng đầu.

4 Likes

hay lắm :slight_smile:

2 Likes

Học, sau này kiếm thập nhiều tiền để gái nó theo, chứ sao phải mất tiền theo gái :smile:

2 Likes

Ông thớt yếu đuối bỏ mệ.
Việc tó gì mà phải sầu não. Cứ coi như vừa thua kèo game đi thôi mà.
Tái ông thất mã.
(Một thanh niên qua thời yếu đuối cho hay :smile:)

4 Likes

Cố lên anh :blush: cứ tin là có ý chí thì sẽ vượt qua đc :blush:

4 Likes

trước khi nói câu này thì nên gỡ avatar đi, không thì máy tính của chủ thớt hư đó :v (do nước dãi chảy quá nhiều) xD

3 Likes

:blush: Còn nước dãi nữa đâu mà chảy hã bác :blush:

4 Likes

Ừm cảm ơn e . :blush:

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?