Tâm sự của 1 thằng mới học lập trình và sóng gió cuộc đời

Không nước dãi thì trên cơ thể bác cùng còn đủ các thể loại nước :laughing:

3 Likes

Mình nghĩ bạn nên sử dụng winform, dùng C# viết sẽ nhanh và đơn giản nhất.

Chào thân ái và quyết thắng!!!

4 Likes

Dùng web trang trí sẽ lung linh hơn, kiếm cái tên miền với host up public lên facebook luôn :smile:

2 Likes

Khi xưa tưởng yêu là hạnh phúc
Yêu rồi mới biết hạnh phúc là khi xưa.

Quẳng nỗi lo đi mà sống bạn, mình FA lại còn thất nghiệp nè =))

3 Likes

Chia buồn với chủ thớt. Chúng ta ai trong đời cũng phải trải qua những chuyện như thế này. Tớ cũng không ngoại lệ, nhưng câu chuyện của chúng ta khác nhau. Cố gắng vượt qua bão lòng thôi bạn! Chúc những ai thất tình sẽ sớm vượt qua! Có cả tôi nữa! :frowning:

3 Likes

Ây Cu !
1. Không có cái nghề gì mà không có vất vả. Cu tưởng chọn IT thì sau này vợ con đỡ khổ hả ? Kiểu mà Cu bảo là nghĩ xa xa ấy không có hợp lý tí nào rồi. Cuộc sống của một đầu bếp TÀI DANH, làm việc tại nhà hàng, khách sạn, ngày làm 8 -10 tiếng; hay có hẳn một nhà hàng riêng cho mình với cuộc sống của một nhân viên IT hạng KHÁ, ngày làm 8 - 10 tiếng, môi trường làm việc độc hại… thì cái nào hơn ??? Chả có cái nào hơn cả :slight_smile: vì như đã nói từ đầu KHÔNG CÓ CÁI NGHỀ NÀO KHÔNG VẤT VẢ VÀ KHÔNG THÚ VỊ CẢ !
2. Chuyện về đam mê của Cu.
Nếu Cu thực sự xác định được “đam mê của mình” thì xin chúc mừng Cu. Không phải ai cũng làm được điều đó đâu, rất nhiều người bị ngộ nhận giữa thích thích, thích và đam mê lắm :slight_smile: Nghề chọn người hay người chọn nghề, Cu nên suy nghĩ lại đi :slight_smile: Giờ có bắt đầu lại cũng chưa muộn. Nếu đủ lực thì cân cả luôn cũng được, không thì hãy tập trung vào cái mình thích nhất ấy !
Hãy kiên trì đến cùng đi ! Đừng bao giờ bị lung lay bởi những lý do nghe có vẻ hợp lý như lý do Cu đưa ra nữa nhé !
3. Chuyện tình cảm.
Chuyện này khó nói, nói ra thì Cu cũng khó chấp nhận. Không phải vì không hiểu mà vì cảm xúc nó cứ bị lấn át nên thành ra khó chấp nhận. Cuộc sống ngày rộng lắm Cu à, những điều Cu muốn làm và những người Cu thực sự cần quan tâm cũng không ít, hãy biến nó thành động lực cho mình. Đừng ủy mị, mù quáng nữa nhé!
Tham gia một CLB, hội nhóm nào đấy hoạt động xã hội, học tập, Cu sẽ bớt buồn đi và nhận ra được nhiều giá trị cho mình và cho cuộc sống !
Chúc Cu có một cuộc sống tốt + đẹp = tốt đẹp Hì :))))

5 Likes

Phải trải nhiều mới biết nhiều thứ còn đáng sợ hơn thất tình :))

1 Like

bởi vậy trước khi vô ngành lập trình có người nói với tôi là vô ngành này trước tiên là ko có bạn gái chừng nào thành công hãy có . H ngẫm lại quả đúng !!

1 Like

ủa bác hình như em nghe nói là 40 chai là làm riêng dự án thì phải

1 Like

Mong được thất tình, được cảm nhận sự thất tình mà ếch đc đây. È cổ kiếm tiền nuôi vợ con :sleepy::sleepy:

1 Like

Mình nói bạn thế này không biết có quá không, nhưng nhìn vào những dòng bạn viết thì mình cho rằng bạn là một thằng “Trẩu”. Mới có thế này mà đã dùng đến 2 từ “sóng gió”, mình thấy không xứng chút nào…

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?