Tại sao các bạn sinh viên thích hỏi đáp trên Facebook?

@fongfan999 Bạn đọc thấy tiêu chí vui vẻ chứ. Không sao cả, chúc bạn tiếp tục ngon miệng & code pro. :smile:

3 Likes

@ltd e k liên quan đến chiếc ô to hay laptop nào =))

3 Likes

cách 2 không biết chứ cách 1 e biết nè, ddos facebook dễ lắm.
cần 4 người và 20 máy tính, lần đầu 2 người là 20 ngón tay đè F5 cho đến khi mỗi tay 2 người sau vào thế và cứ luân phiên như vậy, chắc chắn facebook sẽ sập. Chúc thớt thành công

1 Like

Nhận xét của @tuanitpro chỉ ra những điểm khác nhau quan trọng giữa

• Facebook và diễn đàn.
  • Giữa diễn đàn thiếu sự đầu tư và diễn dàn có định hướng cụ thể

Đạt hoàn toàn đồng ý với ý kiến này

Đồng thời nó cũng không phải là nơi mà chúng ta có thể thảo luận nghiêm túc. Đúng là có một số group chất lượng, nhưng phải ít người. Các thành viên trong group cũng phải ở một độ tuổi chín chắn nhất định để có thể đưa ra những thảo luận có chất lượng. Vì thực tế facebook hỗ trợ “chat” chứ không phải là “thảo luận”.

Yeah, điều này đúng. Chúng ta sẽ định hướng nó ở meta. Đạt coi DNH là một cộng đồng do người dùng quyết định hướng đi. Nhưng nó sẽ đi đúng với cái tên của nó, tức là nó sẽ là nơi dạy nhau học.

Tuấn chỉ ra những điểm mà Đạt hoàn toàn đồng ý. Đạt đã từng tham gia các diễn đàn trên. Về DNH, có thể khẳng định tới 90% là diễn đàn sẽ không đặt quảng cáo để kiếm tiền. 10% còn lại là trường hợp chi phí quá cao, khi đó sẽ nhờ đóng góp từ cộng đồng nếu cần thiết. Hiện nay chi phí di trì diễn đàn là từ tiền túi của Đạt và từ Youtube trả. Nên chắc chắn là trong thời gian tới không cần phải lo về việc chi phí duy trì.

Và về tìm kiếm bài viết thì Discourse hỗ trợ rất tốt rồi. Bên cạnh đó còn có chức năng sửa bài của nhau nữa. Đạt nghĩ sẽ giải quyết được vấn đề các câu hỏi không cụ thể, rõ ràng.

Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của @tuanitpro

Cần bổ sung thêm là để diễn đàn phát triển đúng định hướng, các thảo luận có giá trị lâu dài, Đạt cần có sự giúp đỡ của các bạn để trả lời câu hỏi. Sửa bài hỏi đáp mà

• Tiêu đề không cụ thể
  • Câu hỏi không rõ ràng
  • Trả lời không rõ ràng
  • Sai ngữ pháp hoặc chính tả, thiếu dấu

Về thắc mắc của các bạn về “phần quà nho nhỏ” đó thì các bạn yên tâm đi nhé, chắc chắn là có người tài trợ. Assmin đẹp trai vứt đi đâu :smile:

Về thực tế là Đạt có thể đi tìm người tài trợ cho các bạn, miễn là chúng ta tạo ra một sân chơi lành mạnh và có chất lượng, các bạn mà làm được thì Đạt cũng phải tìm mọi cách để có phần thưởng chứ.

6 Likes

2 người bấm 1 lúc 20 bàn phím ah =)))

3 Likes

không sao cả, cơm trào ra hộp thì múc lên ăn tiếp. giống chào dinh dưỡng thôi mà. :satisfied:

1 Like

cái emotion buồn nôn của diễn đàn mình là gì a nhỉ. :ọe:

1 Like

Diễn đàn thanh niên nghiêm túc nên các emotion không nghiêm túc sẽ bị loại bỏ hết :smiley:

1 Like

:scream_cat:
“thanh niên nghiêm túc”
mà facebook nhiều emotion hay thật
:heart_eyes:

1 Like

anh @ltd đổi tên web mình từ daynhauhoc.com => daynhauhoc18+.com là có khối người vào thôi mà :triumph:

Mạng xã hội nó phải thế chứ em

@minh_vu_03 ý kiến hay :+1: mà ko dám làm ^^

1 Like

kéo dây bàn phím cho sát nhau đập nát hết chừa lại F5 :smile:

2 Likes

Lập trình viên mà đưa ra giải phép kém thế :smile: phải viết chương trình botnet ấy.

P/S: Mà muốn đánh sập FB quả thật là impossible thật.

2 Likes

FB mà ddos được thì nó đã sập lâu rồi =))

4 Likes

nếu em viết được e phá trang daynhauhoc.com để uy hiếp “assmin” trước kè kè

1 Like

cậu cứ uy đi, đến phần hiếp nhường mình nha :kissing_closed_eyes:

4 Likes

phần thưởng là tấm vé số 10k, cơ hội 1,5 tỷ đấy bố ạ

em có ý kiến là sau này mở them chủ đề thảo luận về các môn học như toán, lý, hóa…, như vậy sẽ rộng hơn và dẫn dắt các bạn trẻ tiềm năng về lập trình theo đuổi đam mê lập trình từ ko biết gì(như hồi nhỏ em mê game, muốn làm game mà ko biết gì, sau này lớn mới biết, quá hối hận, nếu lúc đó biết sớm là tốt rùi).

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?