Tại đây mọi người hãy tổng hợp các câu hỏi tiếng anh khi phỏng vấn đi!

Chào mọi người, tiếng anh giao tiếp của mình còn khá yếu, nên mình mong các bạn hoặc anh chị đã phỏng vấn bằng tiếng anh rồi thì có thể chia sẽ lại các câu hỏi này không? Cảm ơn mọi người ^^

P.S. Fun fact: Mềnh từng làm 1 dự án về Graphics device, mềnh cần một vài video để test phần hiển thị của device đó. Thế là sếp gửi cho mềnh cái video này để test =]] .

3 Likes

ý mình là câu hỏi thực tế khi phỏng vấn luôn ấy, bao gồm các câu hỏi về kỹ thuật luôn, mấy video này mình cũng đang xem á

Video này là tổng hợp rồi còn gì. Câu hỏi kỹ thuật thì tùy vào background của bạn chứ sao mà có chung chung được??

2 Likes

ý mình là câu hỏi mà bạn nhận được khi phỏng vấn á, nói đúng hơn là chia sẻ lại những câu hỏi đó á

Như vậy thì topic của bạn là hỏi về câu hỏi kỹ thuật chứ liên quan gì đến English??

1 Like

bạn không muốn chia sẽ thì để mình đi phỏng vấn xong về mình share lại cho, chứ sao lại nói vòng vo mình vậy bạn???

Ở đây mình đang làm rõ topic của bạn mà. Không muốn chia sẻ thì mình post #2 Tại đây mọi người hãy tổng hợp các câu hỏi tiếng anh khi phỏng vấn đi!
để làm gì? Cái video này thực sự hữu ích và mình khẳng định điều đó chứ không phải là google search rồi post lên đâu.
Bây giờ thì mình mới thực sự không muốn chia sẻ rồi đó.
Chúc bạn phỏng vấn thành công.

3 Likes

mình nói là câu hỏi mà mọi người nhận được chứ mấy cái clip thì ai mà chả search xem thử, quan trọng là chia sẽ về cách trả lời và về cuộc phỏng vấn tiếng anh đó. Thân!

cách chia sẽ của bạn làm mình thấy khó chịu thực sự!

cứ tìm google, ra đầy. frontend interview questions, backend interview questions hoặc tìm mock interview. chứ câu hỏi phỏng vấn thì cũng chủ yếu tham khảo trên mạng ra thôi. vì việc soạn câu hỏi phỏng vẫn cũng khá mất thời gian mà dev thì cũng khá lười.

4 Likes

Về luyện thêm, hoặc tìm chỗ phỏng vấn tiếng Việt luôn cho lành.

1 Like

Let me share with you some interview questions which I encountered in the past :smile:

• Why do you want to change the company?
  • Why do you want to take this job?
  • What is your biggest weakness? How do you overcome it?
  • What is your strength?
  • Where can you see yourself after 5 years?
  • If you work on a task with a strict deadline, and your boss assigned you another task which can affect your previous task deadline, what will you do?

As you can see, most of these questions are already mentioned in the video which @nitro2 shared above (btw it is a quite helpful resource for any beginner, who normally struggles to express themselves in a secondary language. Thanks for sharing @nitro2 :+1:). You definitely should check it out.

For technical questions, normally you will have questions related to your skills (a.k.a whatever you put in the CV). The difficulty depends on how proficient you are. The best (and probably hardest) technical questions are normally situation questions, which ask you to design a solution to solve some particular problem (in the list which @catlord shared above also has some good questions like that. However, you may not find it easily on the internet). There is no “correct” answer for these questions, only have “good” or “acceptable” answers.
If you are looking for the “usual” (a.k.a typical) interview question, the list which @catlord shared would be a wonderful resource for you.

It would be great if you can do that. I hope I will see your list soon :smile:

P/s: I answered this question in English just to encourage you to do the same thing here. If you want to improve your English, using it all the time is the right way to do :smile:

4 Likes

=))))) chắc do văn viết của mình quá tệ nên mọi người không hiểu, cảm ơn và dừng chia sẻ tại đây, mình muốn đóng post rồi nhưng không được. Làm phiền mọi người!

vãi thật, biết vậy mình không nên lập topic này để cảm thấy trong người khó chịu như vậy.

cảm ơn anh nhiều nhé!

Ngay từ đầu nên đề cập là phỏng vấn gì? vì có nhiều loại như pv visa du lịch/du học, pv công việc :smile:

Vấn đề của em là tập trung rèn luyện tiếng Anh cho tốt chứ không phải là cách trả lời cho từng câu hỏi theo khuôn như thế nào.

2 Likes

Muốn close topic thì comment hay kêu mod 1 tiếng là được mà, việc gì phải đổi title topic đâu :kissing:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?