Tác hại của cafe

ko uống cà phê nưuã, chuyển qua cần sa thôi :cold_sweat:

2 Likes

Sợ qúa, đi pha cốc cà phê nóng uống cho đỡ run :runner:

Thường uống cafe hòa tan không đá. Có đá thì ngon, mà lười ^^

high5 :hand: cái =))

4 Likes

Bạn nào có vấn đề về bụng dạ như khó tiêu, muốn sạch sẽ hết mọi thứ trong đó thì nên làm một ly cà phê thì đảm bảo như ý liền…

2 Likes

Uống cafe pha phin đê anh ơi, mấy loại đóng gói chả biết họ cho gì vào đấy :heart_eyes:

2 Likes

Cafe pha phin cũng vậy :expressionless:, sao em biết được …

2 Likes

Chuyển sang bò húc đi các anh ơi =)) bò húc cũng tỉnh lắm đó :wink:

1 Like

không hiểu khái niệm đường kiêng lắm nhưng mà glucose thì cơ thể hấp thụ nhanh nhất, đi trực tiếp vào máu luôn không cần chuyển hóa

1 Like

Bò húc có phải của Tân Hiệp Phát không nhỉ :worried:

Vậy là tốt hay xấu?

2 Likes

Ko tốt cũng chả xấu vì nó hấp thu nhanh hơn cả đường cát (saccarose) bình thường mình hay ăn :D. Rốt cục thì cũng bao nhiêu đường vào cơ thể thôi

3 Likes

Bò húc ko phải của THP đâu a :)) Hàng của THP chỗ e ko ai dùng nữa r :))

3 Likes

Cafe phin mình có cảm giác rằng cà phê của trung nguyên không hề nguyên chất, Lúc trước đã thử uống của trung nguyên, sau chuyển qua highland hay cafe xay khác hẳng.
Mình có quen một vài ngừoi xay cafe nên biết được, cafe thường uống ở vỉa hè là từ các loại đậu rang lên cho cháy để có mùi đắng và thơm, hương cafe chứ không hề có cafe. Vậy nên mọi người uống ở đây có cảm giác khó chịu hoặc đau bụng là do thế.

number one có đạm, tốt hơn bò húc nhé, uống càng nhiều càng tốt.

Đường ăn kiêng theo em biết có một vài loại như splenda (thằng này gnhe đâu nổi tiếng lắm). Thực chất đây không phải là đường mà là một loại hóa chất tạo vị ngọt tự nhiên và bảo đảm không gây hại cho sức khỏe thôi. Loại đường này thường được những người ăn kiêng, những người bị mỡ trong máu, các vấn đề về dư thừa đường uống.

Thông tin thêm là không nên uống pepsi light (hay coca gì đó), vì các loại này vẫn có ngọt, và đây là vị ngọt của hóa chất chứ không phải của đường.

Bò húc không có đạm, uống không tốt

5 Likes

I moved 4 posts to a new topic: Ăng kiêng low carb

Mình có người quen ở Daklak nhà trồng cafe toàn mua từ đấy uống thôi à.
Cafe pha phin ra mà màu đen đậm là cafe rởm, pha trộn từ đậu. Màu cánh gián là tuyệt :smiley:
Sáng trưa mà ko uống là ko học được :wink: . Ko chỉ cần tỉnh mà hình như cần cái cảm giác uống cafe để làm việc hiệu quả =="

Chắc là ko bỏ dc thói quen này hix hà

1 Like

Exp khi uống cafe xay:

• Nếu thấy màu cafe nhợt, màu hổ phách.
  • Khi uống vào vị không gắt nhưng đắng, không nghe mùi khét nhiều.
  • Đánh bọt thì vẫn có, nhưng không nhiều và thường mau hết, bọt để tầm 1p thì thấy có màu trắng pha lẫn màu cafe chứ không phải màu đen của cafe hoài. Tầm 2 phút là hết bọt cho dù lúc đánh cố đánh bọt đến tràn cốc.
  • Cafe không kẹo lại.
  • Kinh nghiệm của riêng mình: uống vào mà không hết buồn ngủ là cafe trộn, ko bao giờ mua chỗ đó nữa =))
  • Mình thấy Milano bán được, giá bình dân, nếu có thời gian mình hay ra chỉ hạt cho họ xay rồi về nhà pha, tiết kiệm 2/3 giá tiền.
    Sáng nào mình cũng uống 1 ly, không thì khỏi làm gì được cả buổi sáng. Trưa nếu buồn ngủ quá mà không ngủ được thì cũng phải 1 ly nữa. Như 1 thói quen rồi. Nhờ nó mà công việc của mình mới đảm bảo được. Cũng ko biết là hại hay tốt nhưng trước mắt thấy tốt cho công việc, còn sức khỏe thì…hên xui, cưới vợ mới kiểm chứng được =))
6 Likes

Vậy thì chúc mừng bác, mình cũng uống cf sáng và trưa chứ còn không thì làm chả đc việc gì, mệt mỏi buồn ngủ kinh khủng :smile:, mà có người quen họ làm cafe lại không dám mua vì cái lý do bên trên, đành chịu mua đắt mà uống tốt hơn thôi :v:

2 Likes

Vấn đề là giờ uống cafe ở mình cứ thấy lo lo thế nào ấy. Không biết cafe nào là cafe thật, kể cả Trung Nguyên cũng bị đồn là cho nhiều hóa chất vào đấy. Giờ đang uống nest coffee thấy không ngon lắm nhưng có lẽ yên tâm hơn về mặt chất lượng.

2 Likes

Em thường uống hello5. Mà nói chung em không bị nghiện cà phê. Dù có uống cà phê, trà, redbull, … thì em muốn ngủ vẫn cứ ngủ :smile: :smile: Có khi uống vô còn ngủ ngon

1 Like

Vậy là uống chưa nhiều, tới thời điểm đi làm mà sắp xếp thời gian không hợp lý là sáng nào cũng phải uống, riết là ghiền luôn :frowning:

4 Likes

Tốt nhất là nên mua loại hạt, về tự xay nhé anh Đạt :slight_smile:

2 Likes

Đức có một lần uống 5 ly cà phê pha phin - khoảng từ 2pm đến 8pm, và kết qủa là trong người nôn nao khó chịu.
Mất ngủ nghiêm trọng, giọng bị khàn đi. Mình nghĩ ko nên uống nhiều cà phê vào những dịp nói nhiều là 1 việc cần phải làm.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?