Tác hại của cafe

Đọc xong thấy nhức đầu, do cơn nghiện nó tới, đi làm ly cafe cho vã cơn :smile:

3 Likes

Sau khi cưới xong mình kết luận là uống cafe rất có hại đó là mỗi lần đi mua là bị vợ cằn nhằn, mặc dù mình vô mua là cô ấy lại ké một ly cafe sữa. Làm tốn double tiền mà còn bị chửi :))

4 Likes

Đang sắp có con đang nẫu hết cả ruột ra đây :rage:
Ước gì biết tin này sớm mua cà phê uống thay nước :rage:

4 Likes

Nhóc thứ mấy rồi bác :slight_smile:

2 Likes

Đứa đầu bác ạ :smile:

Bỗng cảm thấy xiềng xích :frowning:

3 Likes

Xiềng xích đâu, chừng nó lớn 1 chút thấy thương dã man. Em đang có 1 thằng cu 3 tháng, dễ thương lắm :slightly_smiling:

Chúc mừng :smiley:

3 Likes

Tại là mình vốn tánh ngựa hoang và nhiều thứ muốn làm nên giờ không còn thời gian nữa thấy cũng khổ :frowning:

Ngoài luồng tý chứ giờ phải mỗi ngày 2 gói nó mới trụ được không đến tầm 11h trưa và 3-4 h chiều là mồm ngoác tận mang tai :smiley:

3 Likes

cafe hòa tan thì ntn ta??? :blush:

Trước em cũng hay uống giờ thì bớt rồi gặp đống bug là đủ mất ngủ luôn rồi :joy:

1 Like

Bò húc và các thức uống năng lượng khác, đường gluco có chỉ số GI cực cao, đi phát là vào luôn, insulin đẩy lên cao chót vót, nhưng sau khi uống khoảng 1 tiếng nếu cơ thể ko hoạt động ở cường độ mạnh thì nó sẽ nhanh chóng chuyển thành mỡ, insulin lại giảm xuống sâu, lâu dần việc tiết insulin bị mệt mỏi, gây ra ko hấp thụ đường được nữa, và bệnh tiểu đường xuất hiện. :slight_smile:

1 Like

Thường thì xấu, cách thức đường vào cơ thể mới quan trọng. khuyên là ăn tinh bột hấp thụ chậm để năng lượng được trải đều cả ngày.

Number one đạm thì không bao nhiêu nhưng lượng đường đơn cực lớn, uống càng nhiều càng chết thì có, trong khi biết bao nhiêu nguồn đạm từ thực động vật tự nhiên sao bạn lại không khuyên nạp, một quả trứng cũng đã 6g protein, 1 bịch sữa vinamik cũng đã gần 7g protein, 100g thịt cũng trên 20g pro mà lại rất tốt cho cơ thể.
Và không phải cứ có đạm là ăn, không có đạm là né nha bạn, cái gì cũng có chừng mực là tốt (nhu cầu đạm hiện tại của mình hàng ngày khoảng 140g ).
Một lời khuyên sai sẽ ảnh hưởng trực tiếp tới sức khoẻ người khác về lâu dài chứ không phải chuyện đùa, lần sau bạn chú ý.

2 Likes

Sợ quá, mới pha một ly :coffee: xong, không lẽ đổ :scream_cat:

3 Likes

Chắc bác đã đổ vào bụng :smile:

3 Likes

Sợ quá, đang tính pha thêm một ly :coffee: nữa :scream_cat:

2 Likes

Uống trà đá có tác hại gì ko :disappointed_relieved:

3 Likes

nhưng tờ rim vẫn bị teo :slight_smile:

1 Like

Vài Infographic về cafe :smiley:

Mỗi ngày ly :coffee: chắc cũng OK

3 Likes

Chắc phải uống bia thường xuyên hơn :troll:

2 Likes

ngày trước đọc ở đâu câu “hãy uống 1 cốc bia để có 1 ý tưởng và 1 cốc cafe để thực hiện ý tưởng đó” :smile:

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?