Sức khoẻ dân coder

Năm 19 tuổi đang học năm 2 đã bị thoát vị đĩa đệm L4, L5.
Sang năm sau thêm thoái hoá đốt sống cổ.
Vừa tốt nghiệp đi khám sức khoẻ để đi làm thì lòi ra Viêm Gan B mãn tính, mỡ trong máu.
À thị lực vẫn 10/10 cái này trời ban, buổi tối tắt hết đèn vẫn thấy rất rõ.

7 Likes

Mình mà chữa được bệnh lười thì sẽ ít bệnh. Lười tập thể dục, lười ăn healthy :frowning:

7 Likes

Ồ, daynhauhoc xuất hiện cả bác sỹ vào đây tư vấn hay là quảng bá bệnh viện mình làm?

Để quan tâm và cải thiện sức khỏe cần có động lực. Động lực của tôi là rất KHÔNG THÍCH (tuy chưa đến nỗi GHÉT) bệnh viện và bác sỹ. :wink:

Anh chị em làm phần mềm toàn ngồi ở những nơi “mưa không đến mặt, nắng chẳng đến đầu”. So với vụ này chẳng hạn, mức độ nguy hiểm “bệnh nghề nghiệp” ngành IT chẳng là gì:

8 Likes

:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:
dù quảng cáo đi nữa thì bạn ấy cũng lịch sự vì comment đúng ngữ cảnh mà, nên topic vẫn đảm bảo chất lượng đó hhhh

8 Likes

Bác có thích tiêm vaccine không?

8 Likes

lạc quan dữ bạn. Đã thấy 3 đồng nghiệp của mình từng làm chung bị yếu tín hiệu dây thần kinh rồi, do ngồi lâu với bị chèn ép.

9 Likes

Em chưa đi làm nhưng mỗi lần vào phòng thực hành có máy lạnh bị khô môi, khô mắt, khô da, sổ mũi, cảm lạnh :sneezing_face:

4 Likes

@CamTu chuẩn luôn, máy lạnh giúp tăng hiệu quả làm lạnh, không bay giấy tờ, không bụi & không ồn nhưng bù lại có hại cho mắt, môi vì làm giảm độ ẩm, khiến các chỗ này bị khô. (giống như rau để trong ngăn mát tủ lạnh sẽ bị héo queo).

dân văn phòng nên mua thêm 1 cái máy phun ẩm lỗ mũi heo & uống nhiều nước, khóc nhiều hơn hoặc sơn môi nhiều hơn :innocent:

9 Likes

Mình thì mỗi ngày uống 4-5 ly cafe (sáng, trưa, chiều tối) chủ yếu là tự pha uống tại nhà hoặc mang theo. Thiếu nó mình không sống nổi @@ cafe như doping đối với mình. :kissing: Không biết có chết sớm không nữa

4 Likes

4 ly là ở mức ngưỡng rồi đó bác, đừng tăng thêm số ly nếu không muốn tăng huyết áp và giảm tuổi thọ nha.

12 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?