Sinh viên năm 2 có kỹ năng về Android có cơ hội đi làm thêm ko?

Em là sinh viên năm 2, em đã học và có kỹ năng khá tốt về lập trình ứng dụng Android. Em muốn tìm kiếm một công việc làm thêm bán thời gian về lập trình Android để vừa học vừa làm và để có thêm kinh nghiệm thực tế. Em xin hỏi là điều này có khả thi không? Liệu có công ty nào cần tuyển sinh viên làm parttime như em không ạ? Em xin cảm ơn!

3 Likes

thường thì cty mất công họ tuyển dụng họ tuyển fulltime. anh nghĩ em cứ tìm mấy cty nhỏ vừa cũng được, lúc phỏng vấn nói rõ họ em còn đi học sắp xếp thời gian vừa học vừa làm để hợp lý. không thì tìm 1 team nào đó chuyên nhận dự án về nhà làm :wink:

em có kĩ năng thì họ nhận ngay ý mà.

2 Likes

Thực ra mới năm 2 thì ít nơi họ tuyển làm part-time về IT. Tuyển thực tập thì sẽ nhiều hơn chút, bạn qua 1 khóa đào tạo của công ty rồi bắt đầu vào part-time hoặc cộng tác viên. Nhưng mình nghĩ mới năm 2 thì bạn nên đầu tư vào học tập thì tốt hơn, có thể thì học trước các môn của năm 3, 4 đi để sau này đi làm part time còn phải sắp xếp thời gian.

1 Like

Một gợi ý cho bạn là tham gia thực tập, cơ hội thực tập iOS: internshipnetwork.org/2015/09/ios-developer-intern/

Thường mình thực tập là full time hay part-time vậy a :wink:

Thật ra nếu mà có kỹ năng rồi thì có thể làm app một mình mà!
Cũng là một hướng hay đấy!

nể bạn này năm 2 mà có kỹ năng tốt android …giỏi ghê
:scream:

Mình cũng đang là sinh viên năm 2. Và cũng đang tự tìm hiểu về android. Hiện tại mình đang thực tập vừa làm vừa học cho 1 công ty tại Hà Nội. Mọi chuyện đều có thể nếu bạn biết nắm bắt cơ hội!

2 Likes

Cái này em có thể sắp xếp với nhà tuyển dụng khi phỏng vấn nha!

2 Likes

bạn ở tp hcm hay hà nội

minh cũng đang chập chững bước vào android! đang bắt đầu với java, nghe mấy bác làm app mà hốt quá!:slight_smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?