Sinh viên làm part-time về lập trình, cần chuẩn bị gì?

Chào mọi người
Mình là thành viên mới
hiện mình vừa kết thúc năm nhất và chuẩn bị cho năm thứ hai, mình đã từng biết đến có những sinh viên năm ba đã có thể đi làm part-tme tại một số công ti với công việc là lập trình
mình hiện đang học CNTT và cũng có mục tiêu năm 3 có thể đi làm part-time kiếm thu nhập và kinh nghiệm
mong mọi người giúp đỡ và chia sẻ kinh nghiệm về vấn đề này: Những điều kiện để có thể làm part-time, về kiến thức, kĩ năng, ngoại ngữ,…
mình xin cảm ơn!

3 Likes

Đặt gạch hóng hớt :heart_eyes: giống y chang mình cũng muốn kiếm thêm kinh nghiệm cho mình

Lân la làm quen với mấy anh chị khóa trên, khi mình học đến năm thứ 3 thì họ cũng ra trường hoặc kiếm được part-time jobs rồi. Họ có thể giới thiệu hoặc hướng dẫn cho mình nữa. Làm quen với mấy người khá khá và có chí hướng một chút nhé. Không thị lại gần bùn thì chết!

1 Like

Bạn cứ học những gì theo đam mê của bạn… Rồi lân la trên web trường coi có phòng/công ty nào tuyển thực tập hay không?

Hồi đó, mình luyện AngularJS thì hồi cuối năm 2… Tới đầu năm 3, có một nơi tuyển thực tập part-time về AngularJS và thế là đâm đầu vô :wink:

2 Likes

tks các anh chị
mọi người cho mình hỏi nếu làm part-time thì thường công việc là gi để cho mình có thể tìm hiểu trước, làm hẳn một phần mềm cho người ta hay chỉ viết đoạn code ạ, mà những phần mền của ngta thg là những phần mềm nào :slight_smile:

mà thường thì ngta tuyển lâp trình ngôn ngữ nào ạ, e thất có java, php, .NET la nhiều :slight_smile:

Tùy chỗ… Chỗ mình hồi đó là ông sếp giao cho làm một module trong cái dự án product của công ty… Nói chứ thực tập gì mà cứ như làm chính thức :rage: Còn chỗ tụi bạn mình đang thực tập… nó cho vô train cái khỉ gió gì hết 8 tuần, làm demo này nọ rồi mới xét có được nhận hay không…

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?