Sách về khoa học máy tính

Thực ra là em có một ý tưởng khởi nghiệp về lĩnh vực công nghệ (cụ thể là app ,web và một số công cụ khác) em là người mới bắt đầu không phải dân code chuyên nghiệp nên em hỏi có cuốn sách nào giúp em hiểu hơn về khmt cũng như cntt ko ạ ? Ít nhất là phải hiểu những cái cơ bản ( như app và web được tạo ra ntn hay quản lý dữ liệu ,…) để có thể hợp tác với những người code chuyên nghiệp dễ dàng hơn ( dù sao cũng có một số vốn ) mong mọi người giới thiệu cho em cuốn sách đó ạ ? Em cũng có nghe về bộ sách khmt ( the art of computer progamming ) nhưng hình như nó rất khó hiểu …

1 Like

những chủ đề đó cả sv cntt đọc còn mơ hồ nữa thì huống chi là dân ngoại đạo, nếu không chuyên thì chỉ có thể tìm hiểu ở mức concept thôi
ví dụ: tìm hiểu để biết thứ mình cần làm là khó hay dễ, công sức có lớn không, có những công cụ gì giúp ích cho mình. Cụ thể hơn: tôi muốn có 1 cái web thương mai điện tử cho việc kinh doanh cá nhân nhỏ lẻ? tôi có thể dùng wordpress để tạo ra cái web cơ bản đáp ứng nhu cầu của tôi với chi phí thấp …

3 Likes

Của bạn đây, bạn có thể tải bản PDF hay tự in ra thành quyển cũng được.Quyển này cũng nổi ngành cuốn the art of computer programming.Nhưng dễ đọc hơn và đầy đủ kiến thức từ dễ đến khó :hugs:

1 Like

Ông có biết quyển đó viết gì và chủ topic cần gì ko mà recommend quyển đó vậy :smile:.

Cứ tìm đến công ty viết app là họ tư vấn cho bạn mà cần gì phải học, cứ trả phí tư vấn là ok hết :smile:

3 Likes

Người ta hỏi sách về Khoa Học Máy Tính thì mình đưa quyển này thôi.Quyển này tính ra còn cơ bản nhé.Còn nhiều quyển khác xoắn não hơn nhiều.Với cả mình bảo bạn ý tải bản PDF về xem thử cho có bạn ý mua sách đâu :sweat_smile:

1 Like

Cho em hỏi về một số công ty tư vấn về khoa học máy tính cũng như công nghệ thông tin uy tín được ko ạ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?