Review phỏng vấn ở VNPT TPHCM

Chào các bác!!
Mình đang chuẩn bị đi phỏng vấn ở VNPT HCM mà thấy email gửi bổ sung hồ sơ rất lang mang, vì phần nội dung giống nhau chỉ khác tiêu đề.
Lên mạng đọc review thì toàn mặt xấu của VNPT không? Đây chỉ là 1 phía thôi, nên mình lên đây mong có bác nào đang làm VNPT vị trí IT cho mình xin chút review ạ.
Mình xin cảm ơn.
Thân mến

sao lại rất lang mang ? dẫn chứng cụ thể, review nó chỉ là một phần, nhiều người đi làm chỗ này không thích, ghét, lên viết này viết kia, lập lần 3-4 cái nick, thậm chí trăm cái lên chém gió, cái này mình thấy rồi, họ có thư mời thì mình đi thôi, lúc đi thì mới có cái nhìn, mới biết được. Chứ ở nhà đọc review không thôi thì chưa chắc biết được.

2 Likes

bạn muốn biết đều gì?
hay bạn muốn xác lại các thông tin review mà bạn đã đọc chỗ khác?
nếu ở đây nói khác với các diễn đàn khác thì bạn tin bên nào?

những câu trả lời trên đây sẽ giúp ích gì cho bạn?
nói tốt thì sao? bạn sẽ đi phỏng vấn?
hay cũng lại nói xấu thì sao? bỏ không phỏng vấn nữa?

giờ không care chỗ đó tốt xấu ra sao, chỉ nói tới có đi phỏng vấn hay không?
không đi thì chẳng có gì để bàn
đi thì sao? được gì mất gì?
mất một chút thời gian, mất thêm ít tiền đi lại, có thể mất thêm 5k 10k gì đó gửi xe
được trải nghiệm phỏng vấn, biết thêm 1 cty, thêm kinh nghiệm phỏng vấn

nên bớt đặt ra những câu hỏi kiểu này, không thật sự mang lại gì cho bạn thôi, nhiều câu trả lời sẽ chỉ thêm loãng mà thôi

1 Like

cảm ơn bạn nhiều nha

Dạ mình cảm ơn phần góp ý của bạn

Cho mình hỏi xíu là bạn đã pv ở vnpt chưa , level bạn pv là gì vậy ạ , mình cũng sắp đi pv ở vnpt mà run quá .

các bác cho em hỏi, bài test trắc nghiệm đầu vào vnpt là test iq hay test gì thế ạ?

Test cái nào cũng đánh giá năng lực mình của thôi mà, lên đấy bản thân mình đến đâu thì làm đến đấy.
Nghe nói test trắc nghiệm nhưng cũng tùy.
Đặc biệt là không chém gió được đâu. ( cv có gì, làm được gì thì ghi vào, chứ đừng có nồ nồ mấy cái mình không có, không biết, vào hỏi cái tạch chắc )
Nếu có thư mời thì mình đi thôi, nếu xa quá thì mình ở nhà, đi cho biết môi trường làm việc, họ hỏi gì, cần gì, chỗ nào mình còn thiếu, cần phải nâng cấp lên. Chứ đừng có kiểu thấy có công ty kêu mình , cái lên mạng coi, đi hỏi nó hỏi gì, nó yêu cầu gì. Năng lực mình thực sự có thì không phải sợ. Nếu rớt thì coi như bài học, mình bổ sung thêm kiến thức mới.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?