React Native hay Xamarin hay cái gốc tốt hơn?

Hello everyone! Cũng khá lâu rồi mình mới làm topic

Mình đang theo làm ngành android. Tuy nhiên trong quá trình học cái gốc của android(java + kotlin) thì mình thấy dư luận cũng nói là nên react native hoặc xamarin vì nó đa nền tảng. Mình cần kiến thức android để mình lên plan làm vài app hay hay ( ͡° ͜ʖ ͡°).

Mọi góp ý, nhận xét đều được chấp nhận hết

1 Like

Hóng ké cũng định hóng hớt React Native :))

MÌnh cũng định nhưng đang học java với kotlin ngon nên thôi :))

Thấy react native làm cross-platform có vẻ tiện

2 Likes

Em nghĩ cái nào cũng tốt, tùy từng người thôi, em không dành về java lắm nên chọn xamarin dùng C#.

cũng chỉ là 1 ngôn ngữ , sau này đi làm kiểu outsource thì nó bắt học không muốn học cũng phải học … câu hỏi ở đây không phải là học hay không mà là học trong bao lâu 1 tuần hay 1 ngày …

2 Likes

Cảm ơn góp ý của bạn. Thế giả sử mình có nhiều kinh nghiệm về android nhưng đi làm dùng react na thì bạn nghĩ mấy tuần là học xong?

2 Likes

mình nghĩ lâu nhất là 1 tuần , vừa học lý thuyết vừa áp dụng vào làm example + thực hành tutorial >>> sau đó sẽ bắt tay vào làm dự án đó là đối với những người đã đi làm và có kinh nghiệm rồi >>> họ sẽ biết mình cần học cái gì , ngôn ngữ công nghệ này đem đến cho họ những gì , kiểu như họ nắm được cái khung sườn rồi phần còn lại là sẽ nội dung chi tiết nó như thế nào thôi , còn cú pháp và giải thuật mình nghĩ họ có thể chỉ mất 1-2 ngày để làm quen , hồi mình đi thực tập có anh bảo nhiều khi chỉ cho 2 ngày để học và biết cách sử dụng 1 framework còn lại sẽ vừa làm vừa sửa , còn dĩ nhiên tầm fresher và junior thì sẽ mất nhiều thời gian hơn

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?