Quyền root làm được những gì

Mọi người cho em hỏi là khi mình sử dụng quyền root vào ứng dụng của mình thì cái ứng dụng của mình sẽ được những lợi thế gì ( có thể làm được những gì ). Bác nào biết có thể cho em một số vị dụ không. Em xin cảm ơn

Nghe nói root máy rồi thì có thể xoá các ứng dụng mặc định của máy, tuỳ biến giao diện mặc định nữa.
Vd như thằng bạn mình: Trượt để mở khoá >> nó chế thành: Liếm để mở khoá, hay nó chế được con bướm bay lung tung trên màn hình nữa, hay phết

1 Like

khi root xong bạn sẽ có quyền can thiệp vào hệ thống, gỡ bỏ được những chương trình cài sẵn của hệ thống VD như trình nhắn tin, trình danh bạ… Mod, tuỳ biến các kiểu

2 Likes

Khi bạn là chủ nhà bạn có thể làm gì , thì root cũng vậy :dancer:

3 Likes

Quyền root giống như chúa trời vậy. Bạn có thể định đoạt mọi thứ (cũng như số phận) đối với điện thoại của bạn :slight_smile:
Nếu ở quyền root: Bạn có thể coi chiếc điện thoại của bạn như 1 máy tính và làm mọi thứ với nó.

1 Like

Không biết các anh có thể cho em một số ví dụ được không. Em chỉ biết là root giúp đọc dc logcat và cái liếm để mở khóa (bác trên ns) :))) thì còn làm dc những gì nữa z các bác

Bạn coi điện thoại của bạn như máy tính cài linux thì với quyền root bạn có thể dùng terminal truy cập vào system file. etc hosts. Thay đồi permission của file (thành 777), hoặc có thể cài các package không có trên google play. Cài các gói cài đặt tự phát triển, các phần mềm crack, thay đổi các tùy chỉnh của các phần mềm được cài sẵn.

Chỉnh được mấy file của hệ thống đó :smile: Đây là danh sách 30 app cần quyền root, bạn xem nó làm được gì nhá :smile:

1 Like

Đây là những gì root của điện thoại có thể làm :joy:

2 Likes

:smile: đập samsung bể iphone :sweat_smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?