Project dịch phụ đề khóa học Java cơ bản của Udacity 😎 (46.4%)

Bạn inbox mình email nhá :smile:

2 Likes

@Skye Anh xem lại 36-40 hộ em phát, hình như mấy cái anh quên save draft ròi :scream:

4 Likes

cũng hơi biết tiếng anh, có thể giúp gì cho mọi người k ạ

1 Like

Bạn biết slack k :3 bạn cho mình xin gmail để add b vào slack, vào đó thảo luận :")

1 Like

Buồn thiệt. toàn 3h sáng mới bắt đầu làm, quên save giờ phải làm lại từ đâu, mệt. :sweat_smile:

4 Likes

đây là gmail của mình [email protected]…slack là cái gì vợ mình k biết hị hị

1 Like

đó là nơi để thảo luận nhóm như kiểu skype ý :grin:

Bạn check mail nhé :3

1 Like

ok bạn, đã tham gia có gì mong bạn chỉ bảo thêm

2 Likes

@ltd còn khóa Java cho beginner này thì sao a :joy: có nên dịch các thuật ngữ của nó ko ạ @@

1 Like

Không nên dịch thuật ngữ ra đâu, nếu đó là thuật ngữ thì cứ để nguyên như vậy, trừ chữ nào quá thông dụng như chữ “hàm”. Hoặc nếu @TTmagic muốn đột phá thì để luôn thuật ngữ tiếng Anh là “function” hay “method” :smile:

3 Likes

E tính là ban đầu để cả tiếng anh và (mở ngoặc tiếng việt), rồi thỉnh thoảng dùng cả tiếng việt và tiếng anh, rồi thì dùng hết tiếng anh các từ đó luôn, đc ko a :grin:
Mà ở Tiếng anh thì là “String class” chả hạn, có nên để nguyên hay là dùng “class String” hoặc “lớp String” hả a :v

3 Likes

Để nguyên String class thì cũng được mà nhỉ :smile:

3 Likes

Khóa học này dùng BlueJ trực quan nhỉ :smile: Mới mở thử project đầu tiên thấy khá ấn tượng :+1:

3 Likes

Khóa này mà cho intermediate thì em không ngại, nhưng mà đây là khóa beginner, em sợ mình chơi toàn tiếng Anh thì hơi căng :smile: hiện tại chiến thuật là mấy video đầu để mở ngoặc, các video sau để nguyên tiếng Anh.

Mà nhiều lúc quen tay gặp method vẫn để phương thức :sweat_smile:

3 Likes

Tùy thôi em, dùng thuật ngữ tiếng Việt nhưng người học không hiểu thì cũng đâu khác gì tiếng Anh?

3 Likes

Mấy anh cho em hỏi sao em xem tới phần Lesson 1 > Move to the First Yellow-Blue Lego thì hết sub việt rồi ạ. Em đợi hai hôm nay :sob:

3 Likes

@Skye làm ăn kiểu gì để người ta vào khóc lóc như này hả :imp:
@tonnth bạn thử xem sub anh 1-2 clip đó xem có hiểu ko :smile: phần sau lại có sub việt như bt :grin:
@david15894 15 videos của a thế nào rồi :sunglasses:

7 Likes

25.6% rồi, lênnnnnnnnnnnnnnnn :raised_hands: :raised_hands: :raised_hands: :raised_hands: :smile:

6 Likes

Wow, chúc mừng mọi người nhé.

Đạt cũng đang học thử khóa học này buổi tối, đang nghe với tốc độ x2 :smiley: Hơi phê nhưng mà lướt qua được mấy chỗ khái niệm cơ bản ^^. Khóa này khá trực quan :+1:

5 Likes

Các bạn dịch Java căn bản này Xong. Kết hợp với cái Android Development for Beginners (hoàn thành 100%) thì tiếp tục [Developing Android Apps (Intermediate)][1] là Ngon luôn ak. đi từ thấp đến cao. :smile: :scream: [1]: https://www.udacity.com/course/developing-android-apps--ud853

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?