Poll: Nếu cho lựa chọn thì bạn chọn ebook hay sách giấy?

hazzz. em cũng thích đọc Sách giấy. hỏi bác Google tìm khắp rồi, hỏi han bạn bè nữa cũng chẳng thấy có, cả bản tiếng Anh với tiếng viết đều thế cả. :persevere:

2 Likes

Em có thể mua, nếu không tìm thấy chỗ mua thì mình photo vậy :slight_smile:

2 Likes

dạ. chắc em phait photo thôi.

mình tán thành với bạn

Thích sách giấy hơn, lật từng trang, đọc từng dòng, mùi thơm của giấy, mực in chẳng khác gì cà-phê cả ^^. Lại tiện, đọc dễ hơn so vs ebook trên laptop, đi đâu cũng mang theo đọc được. Đọc lại đầy cảm xúc, bị vây cuốn theo nội dung, như món ăn vậy ^^. ~Lại dễ ngủ nữa :smiley:
Ebook thì miễn phí, tiện dụng nhưng đọc hơi vô vị, thiếu cảm giác ^^

2 Likes

có ai nghe sách nói không nhỉ ??

1 Like

Theo mình thì mình thích sách giấy hơn, bởi lẽ thao tác tua lại trang sách đã đọc của các phần mềm đọc sách trên smartphone nó cùi và khó chịu hơn thao tác chạm tay trên giấy và gạt: giấy bay vù vù vù và những gì mình đã đọc lại hôm trước hiện lại, lướt qua trước mắt người đọc trong vài giây, giống như trò đu quay cảm giác mạnh ở công viên vậy. :blush:
Có bác nào nghiên cứu ra phần mềm đọc sách đáp ứng được nhu cầu “phiêu cùng giấy” của não, thì bác ấy oánh bật Flappy Bird một cách ngoạn mục!!
Số bạn trẻ đọc sách ở Việt Nam đang tăng lên mỗi ngày, theo em biết như vậy.
Sản phẩm đơn giản nhưng siêu đẳng ^^

3 Likes

Sách bình thường thì mình chọn sách giấy. Còn sách liên quan đến code thì đọc ebook (tại in ra tốn tiền)

2 Likes

Đọc thử bằng ebook thì sau đó mua sách giấy ( nếu sách giấy thực sự hay ) :smiley:
Sách giấy khiến mình tập trung hơn, cảm giác cũng thích hơn so với những quyển ebook vô vị

3 Likes

Toàn lôi mấy nghiên cứu từ mấy năm trước ở đâu đâu ra rồi nói.
Mình thích đọc ebook, có thể nhanh chóng tra từ điển, có thể đọc buổi tối mà ko cần bật đèn.
Còn ai đó nói sách đọc được ở mọi lúc mọi nơi là không đúng nhé. Mình hay đọc sách trong lúc tắm, lúc đi học,…
Sách dùng rất phải giữ, tay ướt là không đọc được, thường phải dùng cả 2 tay mới tiện để mở sách.
Đọc sách trên lớp, hay trên xe buýt, hay ở quán ăn thường rất bị chú ý và hay bị hỏi thăm sách gì đây. Trong khi đọc sách trên điện thoại thì ko ai quan tâm, ai cũng chỉ nghĩ là mình lên mạng facebook hay gì thôi.
Còn nhiều lí do nữa để mình chọn ebook thay vì sách.

2 Likes

Không chắc ạ :smile: vì theo em code còn do thực hành nữa ạ :wink:

Trên ios và android có một số pm đọc sách khi giở sang trang, trang giấy 3D bay vù vù như thật ạ :smile:

Bạn e bảo đọc ebook như kiểu nhìn ngực phụ nữ từ xa, còn sách giấy là được sờ vào :smile:
Dù gì thì đọc sách giấy vẫn hay hơn :stuck_out_tongue_winking_eye:

1 Like

Em cũng làm giống anh :stuck_out_tongue_closed_eyes:
In 2 cuốn mang đi đọc vào những tiết đó.
Ngồi đọc chăm chú nên cô ít khi sờ tới lắm :joy:

1 Like

Em nghĩ sách giây khi đọc sẽ dễ tập trung hơn khi đọc ebook

1 Like

Nên em vote sách giấy

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?