Phương hướng để học lập trinh đồ hoạ

Em vừa mới kết thúc học kì 1 và cũng vừa mới học xong C.Nhưng em vẫn chưa muốn học lên C++ mà muốn học thêm về C. Lúc đầu em định học đồ hoạ bằng cách sử dụng hàm graphics. Nhưng search google thấy có người bảo là nếu muốn học thì nên học SDL hoặc openGL gì đó.Mọi người có thể cho em ý kiến được không ạ

Em muốn học thêm về C nhưng học thêm về cái gì? Em muốn học căn bản, hay nâng cao, hay tất cả mọi thứ về?

em muốn học về đồ hoạ.Anh có thể chỉ cho em xem em nên học những gì được không ạ

1 Like

Đồ hoạ thì bạn học OpenGL nhé.

3 Likes

Như @laptrinhio đã nói thì @flysky196 bắt đầu từ OpenGL, đây là một demo OpenGL

2 Likes

cảm ơn 2 anh nhé.cái video anh Đạt cho tuy trong game gặp không ít nhưng giờ học về đồ hoạ mới thấy nó kích thích ntn

1 Like

Anh bổ sung là câu trả lời này dành cho C++ chứ không phải cho C. Lúc đầu anh không đọc kỹ câu hỏi. Hiện tại nếu em muốn làm C thì anh cũng không biết cái nào phù hợp.

Tuy nhiên anh nghĩ em có thể mở rộng ngôn ngữ ra, em có thể chọn C++. Và xem post này của @laptrinhio

2 Likes

vâng cảm ơn anh.Vậy là em phải đổi hướng học lên C++ rồi

1 Like

mà anh cho em hỏi luôn là chỉ học C có thể viết được các ứng dụng trên window không ạ. Thực sự em vẫn chưa muốn học C++

Viết tốt ngon lành cành đào, sử dụng Win API

1 Like

chi tiết đi anh ơi.Anh có tài liệu gì hay không cho em với

Em muốn nói tới các ứng dụng có giao diện như yahoo, skype, chrome đúng không? Em dùng

• Windows API, nhưng mà nó phức tạp lắm
  • GTK+ cái này nổi tiếng, nhưng anh chưa dùng bao giờ

Anh không dùng C để viết các chương trình có giao diện. C# hỗ trợ giao diện rất tốt.

1 Like

cảm ơn anh.Để em thử học viết bằng C xem thế nào.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?