Ôn thi lại đại học chuyên ngành IT

Em chào mọi người ạ.Hiện tại em đang là sinh viên năm nhất bách khoa học chuyên ngành cơ khí động lực . Do thiếu một xíu điểm mà em không được vào ngành mà em thích ( Điện tử viễn thông ) .Em thực sự có hứng thú với ngành lập trình nên em đang có suy nghĩ thi lại ạ.Thứ nhất; mặc dù cấp 3 em theo đuổi khối A nhưng hiện tại em đang đi học anh khá nhiều và đang có ý thi lại theo khối A1 (vào đại học công nghệ ạ),thứ hai em đang có suy nghĩ thi học bổng của trường FPT ạ.Và em tính học song song vừa học vừa ôn thi lại luôn ạ TT
Bài hơi dài cảm ơn mọi người đã đọc và mong mọi người có thể tư vấn cho em :smile: ạ.

Mà ý định của bạn vậy ok rồi,tư vấn là thi trường công nghệ hay săn học bổng fpt ấy hả

dạ đúng ạ.TT
em đang hơi phân vân quá

săn học bổng fpt kiểu gì vậy bạn ?

FPT vào học bạn phải tự tin vào trình độ của mình vì cho dù học bổng 100% nhưng nếu rớt môn thi lại đóng tiền khá căng nếu k có điều kiện,mà tài liệu học do có bản quyền nên khá mắc,học full tiếng anh nhé,vì là trường tư nên cơ sở vật chất ngon rồi.
Nghe bảo phải làm cam kết làm cho fsoft bao nhiêu tháng ấy,mà bạn cứ thi đi đủ điểm thì học trường cntt,khoa học tự nhiên,bách khoa…còn nếu k đủ mấy trường kia mà đc học bổng fpt thì vào.Theo ý kiến mình là vậy.

dạ em cảm ơn tại FPT nó khá gắt về khoản học phí và tiếng anh.
Em tính học song song ở trên trường chứ ko định bảo lưu vì toán cao cấp ở bk khá giống với c3 nên em sẽ học song song và ôn thi luôn ạ.Anh/Chị nghĩ sao ạ

Thì tất nhiên là học song song rồi ôn thi ,tiếc là ngành bạn đang học chắc chỉ có toán là liên quan.Chứ nếu bạn học ngôn ngữ anh thì mình đk học văn bằng 2 IT của chính BK luôn thì tiện nhỉ?

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?