Nâng cấp group học tiếng anh

Đồng ý, nhưng Đạt muốn làm mẫu 3 topics trước. Công việc trước tiên bao gồm

• Giới thiệu ý tưởng cho mọi người
  • Đề xuất topics
  • Tìm hiểu xem bao nhiêu người muốn tham gia
  • Thông báo ngày bắt đầu, cách thức hoạt động (thời gian duy trì, thời gian sửa, sửa như thế nào, nghiệm thu như thế nào)

Sau đó thì mình mới bắt đầu vào làm. Có như vậy thì mọi người mới hiểu được cách hoạt động, đồng ý với cách hoạt động. Và Reply sẽ có chất lượng. Nếu mình làm vội ngay ngày mai thì sẽ khiến cho

• Ít người biết
  • Mọi người chưa hiểu luật

Hai điều này làm giảm chất lượng của chương trình đi. Mọi người thấy sao?

Thời gian chuẩn bị cho các việc trên Đạt nghĩ mất tầm 3 - 5 ngày. Tốt nhất là thứ 7 này bắt đầu là phù hợp nhất, khi mọi người đều rảnh

3 Likes

Đọc xong hết tin trong group. Dùng từ điển không dưới 100 lần :flushed: . E đề nghị có bản dịch tiếng việt nữa

1 Like

Hiện giờ forum mình còn nhỏ, @hungnm03061996 có thắc mắc gì cứ hỏi ở trong topic này

Về sau sẽ có giải pháp khác :smile:

2 Likes

@hungnm03061996 hihi. Ca này khó :wink:. Cơ mà bạn không nhất thiết phải dịch hết đâu, cứ đọc những câu mình biết được rồi, năng nói chuyện với mọi người để có thể sử dụng được những gì bạn đã được học và giúp bạn không bị quên đi vốn từ vựng của mình :smiley:

2 Likes

Mình nghĩ bạn nên dùng vdict.com để tra từ nhanh hơn. *Đừng bao giờ dịch cả câu trên google translate vì khi copy and pastẻ ngược lại, bạn sẽ nhận được 2 kết quả khác nhau.

3 Likes

ý kiến hay đấy a ạ. nên có hẳn một topic để mội người cùng bình loạn :smile:

2 Likes

Anh thấy Ethan có ý tưởng rất tốt, rất đáng để thử nghiệm.

Cái này thì đúng là thiếu volunteer. Trong forum có nhiều bạn cũng khá tiếng anh lắm nhưng thời gian lại không có hoặc không phù hợp.

Anh nghĩ có thể làm 1 topic để mọi người đăng ký tham gia speaking, đăng ký làm leader của 1 buổi nào đó. Nếu đủ số lượng đăng ký thì mình sẽ tổ chức thôi.

Đồng ý là speaking chỉ nên là 1 nhóm nhỏ ~ 5 ng là OK. Time khoảng 1-2 tiếng.

Có Đạt và Ethan là 2 volunteer leader là đc 2 section trong 1 tuần rồi còn gì nữa nhỉ :smiley:

2 Likes

Tự nhiên thấy mình đẹp trai hơn hẳn :))) các cháu writing với speaking bơi hết vào đây. Có gì web mình đặt lịch hẹn trước về khoản speaking online nhé. Mùa này mình lấy lớp online và sắp transfer lên university nên thỉnh thoảng hơi bận. Sẽ dành tgian sửa writing nhiều hơn. Đây cũng là cách để mình trau dồi lại kiến thức và chỉ cho mấy bạn muốn học tiếng anh :smiley:

1 Like

Cuối tuần thì chắc được 1 buổi, hi vọng là em sắp xếp được thời gian. Anh cũng ủng hộ một tay đi @manhtd :smile:

@Ethan có chủ để nào tốt để bắt đầu không? Không quá khó, không quá dễ nhé. Cái quan trọng là dễ tham gia. Một chủ để cho Speaking, một chủ đề cho Writing trước đi.

1 Like

Speaking and Writing: Introduction of yourself to make friend. Hints: Anything about your information listed below:

1/ Your family
2/ Your hobbies
3/ Your unique talents
4/ Your wishes and dreams of whatever you want to be
5/ Your career (Job or School or wherever you start with your career)

Brainstorm it on a paper by answering questions:

1/What (definition, meaning of what you are going to talk)
2/ Why (reason)
3/ Where and When that happened
4/ How (procedure)

2 Likes

@Ethan Cảm ơn cậu nhiều lắm. :+1:

1 Like

Đạt di chuyển post này đến topic Cùng học Speaking và Writing để tiện trao đổi hơn.

Thấy khó đã lui thì mãi không tiến bộ đâu. bạn vô group thấy toàn tiếng anh, không hiểu, ra tra google dịch, dịch ra để hiểu, rồi sau đó bạn viết, sai -> được sửa, miết miết rồi sẽ giỏi.

2 Likes

mình đã post 1 cmt về việc tra từ. vdict.com là từ điển có thể dùng trên website hoặc dictbox cho smart phone. LÀM ƠN, K DÙNG GOOGLE TRANSLATE.

2 Likes

có thể cho em tham gia group được không

Mình muốn tham gia vào group này được không?
Trình độ 3/10

Group này thiếu leader, Đạt close project này. Bạn nào muốn làm leader cho group này thì PM Đạt nhé.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?