Ngành Hệ thống thông tin quản lý có tương lai?

Hiện tai mình đang là sinh viên năm 2 đại học và đang học ngành hệ thống thông tin. Về cơ bản thì ngành này ở trường mình học thì bao gồm cả bên kinh tế và bên CNTT. Tức là học cả những môn kinh tế + CNTT. Nhưng mấy môn CNTT thì ít hơn thì phải! Thật sự thì mình rất hoang mang, bởi bạn bè cứ nói học cái ngành nửa đực nửa cái này thì về sau ra ngoài thì làm cái gì??
Anh chị nào từng học ngành này giải đáp cho em với?

Mình học lập trình, sếp mình học hệ thống thông tin quản lý. Nói vậy chắc bạn cũng đủ hiểu r :slight_smile:

Bạn nên nghiên cứu sâu về Business Analyst. Học tốt về kế toán, quy trình sản xuất trong doanh nghiệp, lập trình và quản trị tốt các hệ quản trị cơ sở dữ liệu như SQL Server, My SQL, Oracle, làm việc tốt với các tool về report, nghiên cứu các hệ thống lớn về ERP, CRM., biết lập trình thì càng tốt … bảo đảm với bạn lương của bạn sẽ cao ngất trời

3 Likes

Cám ơn anh đã cho lời khuyên! Dẫu biết để trở thành 1 master rất khó!

t nghiệp ngành (B)IS sẽ được nhận vào làm trong các cty chuyên cung cấp giải pháp hệ thống thông tin doanh nghiệp ERP, làm việc với hàng khủng IBM, SAP, Microsoft,… Lương trên trời tính bằng nghìn đô đấy
mình có ông anh học xong ra mở quán nét. Vừa kD vừa IT đúng chuyên ngành luôn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?