Nếu muốn thành hacker thì phải thành thạo ngôn ngữ lập trình nào?

E muốn trở thành hacker, cho e hỏi nếu muốn thành hacker thì phải thành thạo ngôn ngữ lập trình nào ạ?

Học…HTML

4 Likes

Muốn làm hacker, bạn phải rành về cách mà một hệ thống thông tin nào đó hoạt động, biết cụ thể từng li từng tí một, và biết cách lợi dụng và khai thác cơ chế hoạt động của nó. Chứ ko phải là rành ngôn ngữ nào nha.

7 Likes

css đi bạn nó thay đổi 1800 độ web đấy

2 Likes

Autoit sẽ là lựa chọn của bạn nếu bạn muốn là hacker chuyên hack những người xài windows
( Nó rất mạnh trong việc viết tool hack và chạy trên mọi hệ điều hành Windows từ xp trở đi )
Ngoài ra bạn nên biết về batch script và tìm hiểu sâu về windows như registry, service,…
Học về webserver để biết cách nó hoạt động
PS: năm ngoái viết ra con wanacry bằng autoit giờ k biết vứt code đâu rồi :joy:

1 Like

Vào học đại học thái nguyên nhé, ez

https://www.nguoi-viet.com/viet-nam/bat-nhom-sinh-vien-tan-cong-hang-tram-website-chiem-doat-tien-o-thai-nguyen/

4 Likes

cảm ơn b. mình cũng đang học html :blush:

cảm ơn bạn. nghe chừng cũng phức tạp hem.

cảm ơn bạn nhiều nhé

Nếu có tố chất để trở thành hacker thật thì đã không lên đây hỏi câu này :v:v:v
Bởi vì Hacker = “Natural Computer Nerd”. Mà Natural Computer Nerd thì không hỏi câu này :v

1 Like

dùng có sẵ tool làm gì đây là tự viết tool thì chỉ có tự học

ng gọi newbie thì chạy đi đâu hỏi chả được còn hơn rảnh vào cmt kiểu khinh bỉ vậy XD

1 Like

Muốn làm hacker thì bạn phải cực kì giỏi và có kiến thức sâu về nhiều mảng. Chứ k phải cứ học ngôn ngữ nào là làm được hacker đâu bạn -.-

2 Likes

Bạn ấy nói k hoàn toàn sai đâu bạn. Tuy có hơi khó nghe 1 chút đối với bạn. Thường các hacker giỏi thì đều có 1 khả năng tự học, tự tìm hiểu cực kì kinh khủng và có tố chất nữa. Nên thường các tay mơ hay đi hỏi những câu như bạn vừa hỏi thì cũng là 1 phần đánh giá khả năng thành hacker giỏi hay không.
PS: Mình không có khinh câu hỏi của bạn hay bạn đâu nhưng Hacker giỏi thì đều có khả năng tự học, tự tìm hiểu cực kì kinh khủng và có tố chất

6 Likes

vậy thì bạn cứ coi em nó là không có tố chất mà giúp đi.

Mình không phải hacker :grin: . Chỉ nhắn nhủ với bạn ấy thôi. Học lập trình không phải để phải trở thành Hacker. Tuy nhiên nếu nếu tò mò thì trước hết có thể vào Wiki đọc định nghĩa về Hacker: https://en.wikipedia.org/wiki/Hacker
Rồi vào đây để xem demo hack của Geoge Hotz: https://www.youtube.com/watch?v=2dijE1JXyEA
trong video này ngôn ngữ anh ta dùng là Python và Hợp ngữ.

1 Like

Hacker nó là thám tử / tình báo / gián điệp trên mạng thôi.

Có những người có kỹ năng lập trình thì sẽ hiểu được công cụ do người khác tạo ra có thể có những sơ hở nào, rồi sẽ tạo ra một công cụ khác để tấn công vào sơ hở đó hoặc khắc phục sơ hở đó.

Có người thì không biết làm công cụ (không biết lập trình) nhưng có thể kết hợp nhiều công cụ do người khác làm ra để làm được việc hiệu quả.

Ngoài việc tấn công hoặc thu thập thông tin, thám tử / tình báo / gián điệp còn phải có khả năng che giấu thân phận, xoá dấu vết, dụ cho đối tượng tự cung cấp thông tin…

4 Likes
1 Like

Làm Hacker hình như cũng phải biết kỹ thuật “tấn công xã hội” nữa mà nhỉ. Như bác Kevin Mitnick chẳng hạn

Em cảm ơn các tiền bối đã trả lời câu hỏi của e. E cảm thấy hài lòng khi nhận được những chỉ dẫn từ các tiền bối, . Vì e chưa có kiến thức cũng như định hướng nên hỏi hơi N.G.U ạ. Dù là khó nghe hay dễ nghe thì e xin chân thành cảm ơn một lần nữa ạ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?