Nếu muốn thành hacker thì phải thành thạo ngôn ngữ lập trình nào?

hacker thế nào gọi là giỏi vậy bạn mình thấy ở vnam cũng đầy rẫy cái danh hacker đấy thôi đa số cx tự thân tự phát tự từ các trường đại học cả :">> và cx ko có ai ko giỏi mà không tự học hoặc không có ý thức xác định mìn phải học gì cả và mk k có muốn gay war hay ý xấu, nên là hãy tôn trọng ng đăng tus vì có thể bạn ấy chưa biết XD, còn về ý kiến muốn trở thành hacker cần tố chất thì mình bác bỏ ý kiến này nhé có những ngừoi không có chỉ số iq cao nếu bằng cách tự học thì họ vẫn có thể biết cách phối hợp các tool, các phương thức tấn công chứ nói đến việc viết tool có hơi khó những vẫn là điều "có thể " nhé bạn đôi khi bạn k cần đặc biệt nhưng bạn vẫn là 1 con ngừoi và bạn "có thể " làm được thứ ng khác làm ra :>

1 Like
3 Likes

Có tố chất không đồng nghĩa với IQ cao mà là có thiên hướng về 1 lĩnh vực nào đó. Như ở đây là khả năng tự mày mò, tìm hiểu về lĩnh vực khai thác các lỗ hổng trong 1 quy trình, hệ thống. Còn việc hỏi những câu ăn sẵn như đẽo cày giữa đường thì rõ ràng là có tố chất kém hơn những người khác 1 chút rồi

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?