Nếu học xong OOP rồi thì tiếp theo nên học gì?

nếu học xong opp rồi thì tiếp theo nên học gì ạ

Xong là xong những gì rồi bạn ??

https://career.guru99.com/top-50-oops-interview-questions/

2 Likes

Thử xin thực tập hoặc đi làm để biết mình thực sự đã học xong những gì.

Chắc là biết khai báo, kế thừa và tạo instance từ class.
@nguyentran nếu cảm thấy đã học xong rồi thì thử xin thực tập xem có cty nào nhận không, xem trình độ mình đã đủ để xin việc chưa

2 Likes

Học oop design pattern, refactor các project đã làm

Lại là “học xong” :))) Xem xong video của Hoàng Code Dạo là thấy những tus kiểu này buồn cười thật :v:

thế thì chắc các bạn cũng chả học xong cái gì đâu…bạn dám chắc bạn học xong nmlt là giải dc tất cả mọi bài chứ ?? ng ta hoi ko giúp thì thôi còn ra vẻ ta đây

1 Like

viết có 1/2 dòng còn sai chữ oop :smiley_cat:

đào an : trước khi chưa giỏi hơn dc nhiều người thì đừng ra vẻ

• Nghiêm túc level 1:
    Bạn nói học xong OPP (chắc ý bạn là OOP) thì học gì. Vì câu hỏi của bạn thể hiện sự thiếu kinh nghiệm của người MỚI HỌC lập trình nên mọi người không biết bạn thực sự học được những gì. Để đánh giá, cách duy nhất là xin thử việc, sẽ có người trực tiếp đánh giá bạn.
    Lập trình viên lâu năm sẽ không dùng từ “học xong” mà sẽ dùng từ “thành thạo” vì gần như chẳng có ai học xong nổi cái gì cả, nữa là một khái niệm to lớn bao trùm ít nhất 40% lập trình như OOP. Chưa có lập trình viên nào đủ giỏi để code cái gì cũng được, thay ai cũng được.

• Nghiêm túc level 2:
    Ở đây bạn hỏi hay là chúng tôi hỏi? Đã cần giúp đỡ còn ra vẻ bố đời, chúng tôi cần bạn hỏi như thế à? Mời về cho.

8 Likes

Tạm không nói đến vấn đề đúng sai. Vì bạn ấy là người mới nên mắc lỗi của người mới thì có thể hiểu được. Nhưng chính cách bạn phản ứng với việc người khác nêu ra những lỗi đó khiến mọi người không muốn giúp bạn. Chỉ là một chữ “học xong” thôi thì đâu cần phản ứng thiếu lịch sự như vậy. Ở daynhauhoc này luôn welcome với beginner. Nhưng chúng tôi không có trách nhiệm phải giúp đỡ những người thiếu tôn trọng như vậy. Mong bạn rút kinh nghiệm lần sau

4 Likes

Có ai ở đây nói là học xong đâu :)) Có mình bạn thôi :slight_smile:

3 Likes

Ý người ta đơn giản là xong phần cơ bản thôi, mà mấy bố kia cứ móc máy, làm quá vấn đề. Lôi vị trí người hỏi và người trả lời làm gì, đơn giản chỉ là chia sẻ thôi chứ nhỉ. Nói chung là nghĩ thoáng ra tí giúp được thì tốt, không thì bỏ qua thôi :))

2 Likes

Mình tin là không có câu hỏi ngu, nhưng mà với câu hỏi này thì vô vọng để tìm ra câu trả lời khôn.

Bản thân câu hỏi của bạn chủ topic quá rộng và nhiều biến số, và hầu hết những bạn trên đã đưa ra trường hợp cụ thể mà nếu bạn chủ topic hỏi thì mới hy vọng có câu trả lời. Vậy nên sau post này mong bạn chủ topic rút ra kinh nghiệm đặt câu hỏi.

1 Like

anh nói như đấm vào tai vậy :smiley:

em út láo quá. thể nào anh cũng đấm vào tai chú
:))

câu hỏi này khó trả lời thật, nhưng không đến mức mà ông gần trên cùng mỉa mai người ta, đọc là hiểu họ mới học thì hướng dẫn thôi nhỉ
:slight_smile:

Sau phần basic thì tìm hiểu cách kết nối với database(jdbc). Sau đó là jsp servlet, tìm hiểu sơ qua 1 chút về html css javascript, tiếp tục là kiếm 1 framework để học vd như spring

1 Like

image
jdbc, jsp, spring… :thinking:

2 Likes

Sao thế. Trc mình học lộ trình như thế mà. Jsp servlet giờ ít dùng nhưng mà học nó thì dễ hiểu về cách giao tiếp backend vs frontend hơn chứ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?