Nên làm gì và bắt đầu từ đâu để có căn bản như 1 hacker, cách khai thác, v.v. Không tiếng anh, không ngôn ngữ lập trình?

Okay thế là được rồi, lần sau bạn nói rõ ý ra để mọi người không hiểu lầm.

2 Likes

Chắc ai cũng biết Sundar Pichai, Satya Nadella, họ vốn là những kẻ làm thuê đấy

đừng nói là họ chỉ có tham vọng là đi làm thuê @@@ cái đó mình nghĩ chỉ là cái bước prepare thôi @@

còn đây :slight_smile:

Sundar Pichai (Pichai Sundararajan), hiện là Tổng giám đốc của Google Inc. Trước đây ông là giám đốc sản phẩm tại Google,[2][3][4] ông đảm nhận chức CEO của Google vào ngày 10 tháng 08 năm 2015, một phần của việc tái cấu trúc công ty thành lập Alphabet Inc. Công ty mẹ của Google.[5] Ông nắm lấy chức vụ sau khi hoàn thành quá trình tái cấu trúc vào ngày 02 tháng 10 năm 2015.[6]

Satya Nadella (Telugu: సత్య నాదెళ్ల) (* 1967 tại Hyderabad, Ấn Độ) là một chuyên viên công nghệ thông tin Hoa Kỳ. Vào ngày 4 tháng 2 2014 ông được chọn làm tổng giám đốc (CEO) tập đoàn Microsoft thay thế cho Steve Ballmer.[3],[4][5] Trước đó ông là phó giám đốc điều hành bộ phận Cloud and Enterprise của Microsoft, chịu trách nhiệm cho việc xây dựng và vận hành các nền tảng điện toán, các công cụ phát triển và dịch vụ điện toàn đám mây của công ty[6],[7]

nếu nói là họ k muốn mà cũng làm được đến cái cao xa như vậy là điều k thể :v:

2 Likes

Có biết hack pass Wifi đâu !
Cái này là mình dùng Tool quét pass Ola của chúng nó .
Chỉ những site nào k dùng SSL, chúng nó đăng nhập ms quét đc thôi … :sweat_smile:
Cái này mình nghịch từ hồi cấp 3 ,giờ thì đã mấy năm k sờ đến rồi !

2 Likes

Nếu bạn định nghĩa kẻ làm thuê là “làm công việc được người khác giao, nhận lương đều đặn” thì họ vốn là kẻ làm thuê, và giờ vẫn vậy. Và những kẻ làm thuê đó họ làm được nhiều điều hơn rất nhiều “những người tự tạo một cái gì đó lớn lao”.

2 Likes

Học tiếng Anh và học Lập trình là 2 điều gần như bắt buộc. Không tốt nghiệp cấp 3 cũng được, nhưng cần có kế hoạch xem thu nhập thế nào để sống trước khi rành rọt được tiếng Anh và lập trình.
Có máy tính vô được Internet là quá đủ rồi. Thời đại này có thể tự học online tiếng Anh và lập trình.

1 Like

mình khuyên bạn nên học tiếng anh cho thật giỏi để đọc được tài liệu cái đã , muốn làm hacker thì bạn phải giỏi lập trình vs tiếng anh ms được , nếu có máy tính thì vào internet học tiếng anh , bạn vào duolingo đó , web đó học tiếng anh cũng được

1 Like

Có vẻ như bạn muốn làm hacker cho nó ngầu thôi chứ chẳng viif 1 mục đích cụ thể nào cả.
muốn làm 1 hacker giỏi thì kiến thức về mọi mặt phải rất sâu rộng, ko chỉ là về máy tính với lập trình đâu, họ học nhiều hơn mọi người rất nhiều.bạn nghỉ học sớm như vậy thật sự nó là 1 trở ngại vô cùng lớn

1 Like

Thôi tóm lại tư tưởng mỗi người mỗi khác @@ bạn k thể hoàn toàn khẳng định mình sai cũng như bạn hoàn toàn đúng trừ khi bạn đủ sức bác bỏ nó

Định lí Godel về tính không đầy đủ
Nguyên Lý Bất Định của Heisenberg

Định lí Godel về tính không đầy đủ và Nguyên Lý Bất Định của Heisenberg đã cung cấp
cho nhân loại một hiểu biết đầy đủ về thế giới này: Con người không đủ khả năng để
nhìn thế giới theo cách khách quan nhất - ngay cả đến toán học được coi là :“một hệ thống chặt chẽ hoàn chỉnh dựa trên một cơ sở logic duy nhất” còn có những tiên đề phải thừa nhận.

2 Likes

hacker hay cracker thế nhóc ! he he

1 Like

Dù thế nào đi chăng nữa em cũng nên đi học lại, 15 tuổi thật sự ít tuổi quá.Đam mê cũng tốt rất khuyến khích nhưng hãy đi học lại đi em 3 năm cấp 3 nữa, không chỉ học văn hóa mà còn học thêm đó chính là sự trưởng thành.

1 Like

Không lập trình, nghe vô lý cho một đam mê thành hacker, hacker giống như lập trình viên chỉ khác mục đích code thôi, mà một lập trình viên thì phải biết lập trình. 15 tuổi thì khoảng tầm lớp 9 đúng không bạn!, mình cũng vậy :slight_smile:

3 Likes

CNTT rất quan trọng ở khâu thuật toán.kiến thức phổ thông còn chưa đủ sao học/làm đc gì hả bạn

2 Likes

ở VN có nhiều người xưng là hacker lắm , toàn sài tool của người khác viết ra rồi tỏ ra nguy hiểm , VN này mình biết 1 hacker mũ xám khá nỗi tiếng phải nói là rất giỏi luôn , thường viết các phần mềm free mà rất hay và cần thiết , thường thu thập những thông tin trang web mà họ nghi ngờ , và tìm lỗi các site mà họ thường quan tâm rồi mail cho người quản trị , họ quay cả video lúc lấy thông tin và tìm lỗi , và mọi thông tin nhạy cảm họ đều che dấu đi vì lý do bảo mật và thông tin của người quản trị , nói chung rất pro

4 Likes

muốn trở thành hacker trước tiên phải đi học lại và sau khi đi học lại bạn sẽ ko còn muốn làm hacker nữa :v

2 Likes

Mình đâu nói những người muốn tự tạo cho mình một cái gì đó là suy nghĩ sai lầm :sweat_smile:. Vấn đề mình muốn nói là một số lượng bộ phận người trẻ đề cao cái đó hơn là việc đi “làm công ăn lương”. Mỗi người có một lựa chọn riêng, và nói rằng việc “tự mình tạo ra cái gì đó riêng” nó “lớn lao” hơn việc đi làm công ăn lương là một suy nghĩ vô cùng… vớ vẩn.

3 Likes

Đã đọc và Đã hiểu :smile:

1 Like

Nhiều nhà tuyển dụng họ cần bằng cấp không phải vì họ cần cái tấm bằng của bạn.
Cái họ cần là đánh giá sự nghiêm túc của bạn trong việc học hành và qua đó phần nào đánh giá được con người bạn ở sự nghiêm túc trong công việc. Kiến thức, nhà tuyển dụng hoàn toàn có thể đào tạo bạn nhưng bản chất con người thì khó lắm.
Ví dụ: không bằng đại học thì có thể du di, nhưng ngay cả bằng cấp 3 tức thái độ học tập phổ thông cũng không có thì chịu. Trừ trường hợp gia đình bạn quá khó khăn mà thời buổi này khó khăn xã hội vẫn hỗ trợ, học sinh nghèo vượt khéo vẫn đầy ra, đừng ngụy biện cho thái độ không nghiêm túc của mình.

• Nghề nghiệp cái nào cũng cần cái gốc, cái căn bản mà lên. Ngay cả những đứa học sinh cấp 2, cấp 3 trở thành những hacker nổi tiếng đâu phải vì mấy đứa nó tự nhiên mà có khả năng. Chúng nó cũng cày cuốc ra trò đấy.
7 Likes

bằng cấp 3 là cái ít nhất phải có

Thế bạn có biết tại sao mình lại bảo bạn ấy học tiếng Anh và học toán không

học từ những cái căn bản trước đi ^^! lấy một ngôn ngữ lập trình làm gốc
không phải vì không thu phí mà thông tin nhiễu loạn, mà bởi vì bạn không biết bạn đang tìm gì :slight_smile: và bạn cần gì?

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?