Nên dùng IDE nào

Chào mọi người, hiện tại em đang tìm hiểu về cocos2d-x, mà em code ngôn ngữ JS. Mọi người cho em hỏi nên dùng IDE nào để code ạ. Xin cảm ơn mọi người ^^

Cậu có thể dùng Cocos creator, được đề cập ở trang chủ của Cocos: https://www.cocos.com/en/creator
Tớ chưa từng dùng nó bao giờ. Tớ chỉ từng dùng Code IDE, dùng không đến nỗi tệ lắm.

Hope it helps!

6 Likes

Dạ, em cảm ơn anh nhé. Mà em hay người ta hay kêu dùng Visual Code với Eclipse. Em cũng mới tìm hiểu nên cũng phân vân không biết nên sài nào cho tiện. Để em thử cái này xem sao ^^

Mà cái này cài nó cũng bắt mình cài visual studio ha anh.

Visual code thực ra không phải IDE cậu à :smiley: Nó là editor, nên có thể sử dụng với nhiều ngôn ngữ.
Nếu cậu không cần “môi trường phát triển tích hợp”, thì cậu nên dùng, đó là 1 editor rất tốt.

Eclipse mà cậu nói tới, tớ đoán là Code IDE mà tớ đề cập ở trên. Nó là 1 biến thể của Eclipse được thiết kế riêng cho Cocos, như trải nghiệm riêng của cá nhân tớ thì cậu có thể dùng C++, Javascript, LUA script trên đó.

Cocos Creator tớ chưa dùng bao giờ, tuy nhiên có vẻ như nó không yêu cầu cài Visual studio đâu. Sao cậu không thử cài và cho bọn tớ biết đánh giá của cậu nhỉ? :smiley:

5 Likes

Dạ, cảm ơn anh nhiều

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?