Nên chọn ngành học gì?

mình nghĩ bạn nên theo ứng dụng :smiley:
còn đh thì vào bk hoặc nếu gia đình có điều kiện thì vào FPT rất tốt :blush:
cái film mr robot xem cũng hay nhưng đừng làm theo nhé
(mình nghĩ làm nghề gì thì cũng nên có đạo đức một chút )
CỐ GẮNG NHÉ BẠN !

Tức là bạn chuẩn bị vào lớp 12, một năm nữa mới vào đại học. Mình nghĩ lớp 12 cố đạt 1 giải quốc gia nữa đi. Có trường Học viện kỹ thuật quân sự, có khả năng như bạn vào hệ quân sự trường này nhà nước nuôi hoàn toàn ra trường ko lo xin việc, mỗi năm có 80 xuất trường gửi đi học nước ngoài những hs giỏi nữa, điểm thi đậu hệ quân thường từ 26,5đ đến 28,25đ tức là thi cũng phải rất cao mới đủ điểm vào. Nó hay tuyển thẳng hs đoạt giải quốc gia và giải quốc tế các môn tự nhiên đấy.

Bác nói hay quá, em đang đi theo hướng đó =))

Chào bạn, bạn bằng tuổi em trai mình. Đúng là CNTT có rất nhiều ngành học, và học làm sao để sau 4 5 năm sau khi ra trường ngành mình học không bị quá thừa nhân lực để ta có thể xin việc là điều đáng quan tâm.
Theo ý kiến và hiểu biết cá nhân, mình thấy IOT là xu hướng phát triển trong tương lai, bạn có thể GG tìm hiểu về nó. Về phần mình, sau khi học xong năm nhất ngành CNTT, mình đã chuyển qua học Kĩ Thuật Máy Tính với quyết định là học lập trình nhúng - thầy mình cũng khuyên vậy. Nên mình cũng nghĩ nếu bạn muốn theo học CNTT và ra trường mà ngành học không bị quá dư thừa nhân lực, bạn nên xem xét tới Kĩ Thuật Máy Tính. Thân.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?