Nên chọn khoa học hay kĩ thuật máy tính

Em đang học CNTT, em không biết nên đi con đường nào cho hợp lý,kí thuật thì em chỉ mới học đến hệ thống số vs toán rời rạc, còn khoa học thì em cũng bít chút về C++ vs lập trình web, kĩ thuật máy tính vs khoa học máy tính em điều thích như nhau cả. Nên:
Anh chị nào tư vấn giúp em nên chọn nghành theo hướng nào hợp lý nhất, kĩ thuật máy tính nó ra sao? tương lai của dân kĩ thuật máy tính như thế nào? em cảm ơn

3 Likes

Nói chung nếu bạn thích đi theo hướng nghiên cứu thì theo KHMT còn thích về máy móc,mạch điện láp ráp này nọ thì đi theo KTMT

1 Like

Theo bạn giữa một bên là điện điện tử va một bên là kĩ thuật máy tính thì bên nào ưu tiên hơn trong thiết kế vi mạch điện

cái này mình ko biết tư vấn thế nào chỉ góp ý là bạn hãy học tốt nhất có thể mấy môn căn bản ở trường đi
Toán rời rạc, xác suất thống kê, lập trình hướng đối tượng rồi csdl … . Ra đi làm rồi có căn bản rồi đá hình cái khác nhanh lắm @ Ra trường rồi ko ai dạy nữa đâu :))

1 Like

@Tri_Ngo như nhau cả bạn ơi ! :smiley: nhưng tụi bên điện dĩ nhiên nó học điện nhiều hơn nên nó hiểu điện hơn còn mình học máy tính mình hiểu máy tính hơn mỗi thằng có 1 lợi thế riêng . Còn môn chuyên ngành thì y như nhau cả khác thì 1 2 môn

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?