Muốn học lập trình thì phải chờ đến năm sau thi ĐH lại có muộn quá không?

Mình đang học đại học năm 1, ngành kế toán theo ý của ba mẹ. Nhưng mình thấy không hợp và muốn chuyển ngành. Mình có đam mê với lập trình nhưng là con gái nên gia đình không muốn cho theo học. Bây giờ mình đã bỏ lỡ mất kì thi đại học rồi, giờ muốn học ngành này thì phải chờ đến năm sau thi lại có muộn quá không mọi người?

4 Likes

Khoa mình nhiều bạn nữ học ghê lắm cậu!

1 Like

Mình cũng là con gái.
Mình thấy học cũng không sao cả. Trong lớp mình có 3 đứa con gái cùng học thôi, nên ở chung trọ nè, học nhóm chung nè, kết bạn với mấy đứa KSTN (kĩ sư tài năng) nữa để nó chỉ trỏ.

Ra ngoài làm thì ai cũng như ai, hành như nhau, cả trai lẫn gái. :cry:

9 Likes

Bạn học trường gì đấy!

Mình học trường BKHCM bạn.

4 Likes

Chung trường bạn ơi :V

Ra trường rồi em :joy:

5 Likes

À. Em mới năm 2 :smile:

Bấy lâu nay tưởng đàn ông @@.

4 Likes

Ẹc , tưởng bác là hùng steve cơ , tên nam tính quá :stuck_out_tongue:

4 Likes

Mấy năm nữa những người làm lập trình sẽ viết ra mấy chương trình làm kế toán hết. Người học kế toán sau này ko có việc :smile:

1 Like

hiện tại đã thế rồi nha bạn. Ké toán giờ mới ra trường toàn thấy nhập liệu :v

1 Like

Bạn học ở trường nào thế, mình cũng muốn đi học sớm, mà giờ phải chờ tới tận năm sauu :((

Cậu học trường nào thế. Mình ôn thi năm sau thi vô hehee

Mình là người tốt, mình sẽ chỉ bạn đáp án.

Mắt mũi để ý vào nhé :smile:

5 Likes

2 posts were merged into an existing topic: Topic này để lưu trữ những bài viết off-topic v3

2 Likes

Thế mình mà theo kế toán chắc thất nghiệp luôn :joy:

Hahaa, Cảm ơn bạn nhé, bạn vui tính quá. Mà bạn cũng học IT luôn hả

Em ráng đi ra làm kiểm toàn cũng đc, nhu cầu giảm đi chứ ko mất đc đâu mà lo. Máy móc nó ko biết lách luật :v

1 Like

Học lập trình đúng là giờ mới bắt đầu thì hơi muộn chút. Nhưng không sao, bước chậm mà chắc.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?