Muốn học lập trình thì phải chờ đến năm sau thi ĐH lại có muộn quá không?

A post was merged into an existing topic: Topic này để lưu trữ những bài viết off-topic v3

FPT Aptect spam lắm thế :unamused:

2 Likes

Nhưng chờ đến năm sau để thi lại thì đúng là lâu thật ạ

Nếu em tự tin với khả năng của mình trong kì thi tiếp theo, thì hãy ôn thi lại và lựa chọn trường mình thích nha.

:v Ráng không nổi ấy chớ, em phải đi theo đam mê :)))

Vâng em cám ơn. Em ráng ôn thi để vô BK vậy, mà sợ năm sau lại trễ quá, giờ kiểu muốn kiếm trường nào học liền ấy a

Một trong những thói xấu cần bỏ nếu muốn theo ngành CNTT, đó là sợ QUÁ MUỘN

Chào bạn. Nếu đó thực sự là đam mê của bạn. Thì khuyên bạn hãy cố gắng mà thi lại. Mình cũng học kế toán kiểm toán. Có khởi chậm hơn các bạn cùng tuổi 4 năm nên thiệt thòi hơn nhiều. Và mình học rồi mình biết. Ngành nào nình không thích thì học thực sự chán và khó phát triển hơn.

2 Likes

Cảm ơn bạn. Mình đang phân vân giữa việc ôn thi lại học đại học hay học cao đẳng để rút ngắn thời gian hoc :frowning:

Nếu e thích lập trình thì có nhiều hướng để đi lắm. Nhưng a khuyên e nên ráng ôn thi đh năm sau thi vào mấy trường như BK, KHTN, CNTT. Có tầm bằng đại học vẫn hơn là đi học mấy trung tâm đó e
Nếu e muốn học liền mà có bằng cấp thì tham khảo thử thằng Fpt Aptech. Chỉ có dạy chuyên ngành và tiếng Anh. Vô thì dễ, ra thì khó. Ráng cố gắng e sẽ thành công. a tin e sẽ thành công khi có định hướng rõ ràng.

1 Like

Nghề lập trình không cần bắt buộc phải học ĐH, tuy nhiên muốn lấy bằng ĐH lại lòi vấn đề Học Phí
ở nhà nhị vị không ủng hộ đời nào lại xuất quỹ giúp e :smiley: rồi lỡ e học đc 1 năm lại chán và bỏ ngành thì phí vl.
Nếu gia đình thích e vào ngành kế toán, e cứ học lấy bằng về cho gia đình mừng .
Song song đó hãy học Nodejs, đi làm thêm bằng Js (đầy job nhé) hoặc bất cứ ngôn ngữ nào e thấy phù hợp, rồi ra trường đi code luôn để lành nghề
gia đình là rào cản lớn nhưng nghề dev không có nhiều rào cản đâu

Dạ. Cảm ơn a. Em cũng muốn lấy tấm bằng kế toán nhưng lại thấy nó tốn thời gian và tiền quá trong khi em không thích học nó nữa :((

thế thì e chỉ đường bảo lưu kết quả để về nhà tự học lập trình thôi
-phụ huynh có cho e vay tiền học k ?
-môi trường ĐH dạy toàn đại cương chứ không dạy nghề, học lập trình ở trường chỉ có 30% kỹ thuật thôi

tấm bằng kỹ sư cũng có giá nhưng chát vl, chỉ sợ e lại nuốt nhiều mac lenin rồi mau nản chí

1 Like

Vâng. Cảm ơn lời khuyên của anh.

Hầu như học trường ĐH nào cũng phải học Mac lenin cả. Nếu mà bạn sợ mau nản chí thì đi học mấy trường chỉ dạy chuyên ngành thôi.

Có trường nào mà không phải học đại cương hả bạn

2 posts were merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

1 Like

Anh cho em hỏi là giờ anh làm dev ạ? Và anh có học vb2 hay thi lại đh cntt vậy ạ?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?