Mình muốn làm việc trên C++ thì nên sử dụng phần mềm nào nhất?

Mình muốn làm việc trên C++ thì nên sử dụng phần mềm nào nhất ạ?
Visual studio hay cái nào ạ? Do e có coi vài trang web thì nó bảo Dev C++ chỉ học để biết thôi còn muốn sử dụng thì rất chức năng với lại do nó cũng đã lâu rồi và chỉ hộ trợ trên nền tảng window

Mình thấy Visual Studio là tiện lợi nhất, đầy đủ hơn các IDE kia. Mặc dù nó khởi động hơi lâu tí =))

1 Like

Nếu bạn học chuyên về C++ thì tìm hiểu Codeblock thử xem…đó là công cụ rất mạnh để lập trình C/C++ đó
Còn nếu bạn muốn tìm hiểu thêm các ngôn ngữ khác thì hãy sử dụng Visual Studio nhé…
Nếu sử dụng Code Block, bạn vào đây xem anh ltd hướng dẫn

Còn nếu muốn sử dụng Visual thì vào đây nhé

okie…

1 Like

Ồ thanks các bác, với các bác cho e hỏi: e tính down và làm việc trên visual studio mà chưa biết down bản nào, bác nào cho e chút gợi ý đc ko ạ? bản 2015 e down rồi nhưng mở project lên nó ko có solution explore( có thể bị lỗi nhưng ko biết tại sao, của e window 7) thế nên ko tạo file viết code đc. Với cho e hỏi thêm, nếu down bản visual studio mà crack thì có ảnh hưởng gì tới quá trình sử dụng sau này ko ?

Mình vừa xem thử thì bản 2015 có hỗ trợ win 7 mà…chắc lúc cài đặt bạn làm thiếu hoặc bản 2015 nó khác. Bạn có thể down bản 2012 là đủ dùng rồi…nó gần với bản trong Video hướng dẫn nên sẽ dễ làm theo hơn…
Nếu bạn đang học C/C++ thì bạn vào kênh Youtube này mà tham khảo:
https://www.youtube.com/channel/UC2dkoGX_aeIC9KtSZgmr1LQ/videos
Anh này dạy rất hay…

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?