MacOS đẹp quá

nếu muốn thì có thể thử hackintosh để xem OS X như thế nào mà bạn

Máy mình chỉ cái đúng một OS tại vì mình không thích 2 OS song song hay cài bằng VirtualBox.
nhiều người thích Mac vì cái Body với OS, Mình thì nghĩ OS tốt do người dùng thôi.

không biết đến hôm mình có điều kiện xài Mac thì không biết Ông Apple nó làm ra cái gì rồi không biết!

vậy nếu sau này mua được một máy Mac, thì chắc bạn cũng phải rành về nó khá nhiều để làm việc đây, nhiều người vẫn hay cài 2 HĐH này song song với nhau để tiện làm việc hỗ trợ lẫn nhau, có nhũng cái OS X có nhưng Windows lại không và ngược lại cũng vậy

1 Like

đậu xanh! đang xài Ubuntu mà lại, giao diện mọi thứ chắc cũng gần tương tự Mac nhỉ?

Nếu mod thì nó cũng có thể tương tự, có những bài mod đấy bạn, mình cũng từng mò mẫm ubuntu rồi

1 Like

:slight_smile: em cũng đang muốn đầu tư con Macbook lắm, nhưng kinh tế tạm thời chưa cho phép :slight_smile:

Quảng cáo everywhere :v Em cũng đang định mua con Macpro tầm khoảng 31, 32tr, nhưng hiện tại chỉ mới để dành được 11tr. Chắc sẽ làm freelance thêm một thời gian và về nhà xin thêm 10tr nữa là đủ =)))

1 Like

Mình thích mỗi cái numix với captiva thôi.

Nên mua MAC nếu công việc cần thôi, chứ cũng chả hay lắm đâu mà giá thì quá mắc. Mình mà không phải lập trình cho iOS thì mình mua con DELL XPS 15 rồi, kinh tế hơn nhiều.

OS của em với cái Theme này Đẹp bằng Mac chưa ạ!
mới chỉ là desktop thôi nhé

5 Likes

khiếp up hình như này làm a Đạt xót xa lắm đấy =)))

3 Likes

Sao? Ubuntu đấy? hay là em xóa luôn.

1 Like

:smile: đẹp thật, không sao lỡ up rồi thì khỏi xóa, chỉ là tấm hình bự quá nên đùa tí thôi :))

2 Likes

haha, lên thế kia sợ mất … lắm, nên đổi thôi.

làm qủa màu tím nó mới đúng là Ubuntu

1 Like

đẹp, không gì để nói rồi :blush:

wow. Theme bánh bèo thiệt chớ :grin:

Unity sao đẹp bằng tình iu Cinnamon của ta được :heart_eyes:

Dùng ubuntu 14.04 + icon Moka

1 Like

Bác khoe thì em cũng khoe :slight_smile:

bác xem lại Panel đi, có khác biệt không? bản 15.04 nhé.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?