Lương thực tế của Android Fresher

Chào mọi người, mọi người cho mình hỏi lương khởi điểm của 1 Fresher Android rơi vào khoảng nhiêu ạ? Hiện tại mình vừa được nhận thử việc tại công ty mà mình vừa thực tập 2 tháng không phụ cấp xong. Lương chính thức là 6tr gross, thử việc 2 tháng 85% lương. Mình có hỏi mấy đứa bạn lên dev1 bên Fsoft bọn nó bảo lương bọn nó 7tr. Theo mọi người thì mình có nên deal lại lên 7tr gross không? Về khả năng thì mình làm được việc, có thể tự làm task, không cần support. Ngoài ra cho mình hỏi thêm lúc ký hợp đồng thử việc thì ghi lương chính thức 6tr gross, vậy lúc ký hợp đồng chính thức mình có deal lương lại được không nhỉ? Hay là phải đợi đợt review của công ty? Cảm ơn mọi người đã đọc.

ca này có vẻ khó đấy bạn ạ, vì hợp đồng thử việc đã trót trao thân cho họ rồi, còn nếu muốn deal lương lại lúc kí hợp đồng chính thức thì trừ khi bạn là siêu nhân. Vấn đề hợp đồng này sinh viên mới ra trường dễ bị bắt chẹt lắm, kinh nghiệm về vấn đề này chưa có [quote=“Zhennnn, post:1, topic:68666”]
Hay là phải đợi đợt review của công ty?
[/quote]

Mình thấy các công ty có quy định là 1 năm thường là review 1-2 lần. Cty khác thế nào mình k biết chứ cty mình thì nhân viên mới vào thì k dc tăng lương, phải sau 1 năm làm việc ở đó thì đến đợt review lương tiếp theo mới được xét có tăng hay không. Bạn nên suy nghĩ và tìm hiểu vấn đề này ở bên hr của công ty hoặc các anh chị đi trước đã làm việc lâu ở cty xem sao. Good luck

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?