Lập trình viên 15 tuổi tự tay gỡ bỏ hoàn toàn trình duyệt "made in Vietnam"

Đừng vội, 15 là tuổi trẩu, có quyền chém, nhưng chém trước báo giới thì cẩn thận vì nguy cơ ăn gạch vỡ mồm rất cao. Vs lại cái trình duyệt ấy vẫn chưa hoàn thiện mà báo mạng thì cứ tung hô như đúng rồi cái kiểu “Coder 15 tuổi viết trình duyệt… bla bla” (hoàn thiện chưa?).
Một khi đã lên báo giới, bước vào sô cmn bít thì mệt vk ra :smile:, nên bị áp lực về tinh thần là đúng rồi.
Vs lại mình ko thích việc “viết từ A_Z” mà lại core của Chrome, Firefox rồi cả IE thần thánh :sweat_smile:
Vs lại có lẽ e ấy giỏi nhưng chưa chắc team work, SE giỏi đâu
Chuyện này = Sự chém gió của ẻm + Độ hư cấu của báo
Thật ra chẳng có remove gì cả mà em ấy bị dính vấn đề bản quyền vs DDOS của Trẩu-ker… nên ẻm qui ẩn một thời gian và ngồi … “Đập ra xây lại” source của app th :smile:

3 Likes

Đính chính giúp #1 là gỡ vì vi phạm bản quyền và không muốn vô nhà đá xé lịch nhé :slight_smile:

Nói chung cậu bé 15 tuổi mà giỏi hơn mình rồi :’(

Đây là lí do bị ddos :)), chưa kể post của khoa bên vn_zoom, thanh niên đã thẳng tay dìm hàng các sản phầm CNTT trong nước khác :))
Cố gắng đọc từ đầu tới cuối chứ tôi không nhớ ở trang nào nữa http://www.vn-zoom.com/f99/kt-browser-5-0-su-tro-lai-cua-trinh-duyet-chac-chan-cua-nguoi-viet-3107354.html

4 Likes

thế google đã mời bạn đến làm việc chưa báo chí ca ngợi là ca ngợi tinh thần dám nghĩ dám làm của em nó nghe em em chưa được bác gúc mời nhỉ

bạn ý nói thế cũng là một chiêu marketting thôi mà bạn kiểu như bkav ý nhưng sao trang web của bkav ko bị hack nhỉ

Uh nhỉ, anh quảng còn nổ gấp vạn ấy chứ :smiley:

chứng tỏ web của bkav xịn công ty v=bảo mật mà bạn

Thế là sao?

voz form không vào được. FakeIP hoặc sửa DNS thì may

Chắc mạng có vấn đề. Ở cty và 3G cũng ko vào đc. Về nhà thì vào ok. Thôi post cái hình vậy

Bình luận làm mình ấm lòng nhất ngày từ sáng đến giờ:grin:

1 Like

Hi Vuio.

1. Cái này nó lâu rồi bạn đào lên làm gì cho nó yên nghỉ đi.
  2. Theo ý mình thì làm cũng không khó. Quan trọng là làm trong bao lâu và tạo được bản sắc riêng cho mình. Bạn có thể thấy có rất nhiều trình duyệt nhưng nếu không có đặc điểm riêng của mình thì cũng không được sử dụng nhiều.
4 Likes

Tốc độ nhanh, xài ít RAM, chặn quảng cáo có được coi là đặc điểm riêng không nhỉ ?

Hi Vuio.
Theo ý kiến chủ quan của mình : cùng một nền tảng kỹ thuật thì khi đạt tiệm cận về mặt chức năng (các chức năng giống nhau) thì cơ bản là không khác biệt nhau nhiều.

4 Likes

hihi, vậy thì anh viết chơi cho bọn em một cái browser đi anh =)))

Chào bạn, mình cũng đã dùng thử trình duyệt của bạn qua rồi :wink:
Bạn nên thiết kế xây dựng một UI/UX “có thể tùy biến” và gia tăng thêm tính năng. Hiện nay có rất nhiều trình duyệt “nhẹ” và “nhanh” rồi. Mình không ngờ là bạn xây dựng cả một Web Browser trên Delphi đấy! Mình rất tôn trọng bạn nhé, đừng hiểu lầm.

3 Likes

Vâng, ý kiến riêng của mình là muốn cả hai cùng phát triển.
Mình có tham gia góp ý kiến về các tính năng trên fanpage của bạn.
Sự thực mình cũng rất ngưỡng mộ bạn, bạn đã tạo ra 1 trình duyệt sớm hơn mình rất rất lâu (mk còn phải học hỏi nhiều).
Mong chúng ta có thể thành công sớm trong tương lai. :smiley:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?