Làm thế nào để bỏ chơi Game?

Cách đơn giản nhất là tiếp tục chơi, và giảm dần xuống. Bỏ sẽ bị tái nghiện :)) nhìn cách những người giảm cân ấy, họ vẫn ăn điều độ chứ ko nhịn kèm theo là hoạt động thể chất nhiều.
Ps: Ai chơi đột kích thì giao lưu nhé :))

3 Likes

Cài Ubuntu … :grin:

2 Likes

tốt nhất là bạn ko nên dùng windown nữa bạn à chuyển sang dùng unbutu đi bạn

1 Like

Cách đơn giản nhất để hết nghiện game là chuyển sang nghiện thứ khác (nghiêm túc đó). Nếu bạn nghiện một thứ gì đó khác (tốt hơn), toàn tâm toàn ý cho nó thì bạn sẽ không biết là mình bỏ game từ bao giờ đâu.

6 Likes

theo quan điểm của mình là chơi chán đi rồi bỏ rành ra một ngày chơi chán chê đi đảm bảo bản chả chơi được nguyên ngày đâu rồi tự dưng nó có cảm giac chán

2 Likes

Mình - dota từ năm lớp 9, 5K MMR, chơi LoL từ cuối mùa 2 và lên được vàng, còn mùa 3, 4 thì KC =)) Mình là một thằng nghiện game đích thực :smile: Mình chơi đến mức cúp học hết tất tần tật từ cấp 3 cho đến đại học. Bạn cứ tưởng tượng là tới thi cuối kì mình xuất hiện thì tụi nó hỏi:“m cũng học lớp này à” là bạn hiểu rồi đó. Đến khi mình tỉnh ra và thay đổi bản thân thì đã khá muộn nhưng ít ra thì mình cũng đã tốt hơn :smiley:

Việc bỏ game thật ra khá là đơn giản :smiley: bạn chỉ cần làm những việc khác xung quanh mình và tìm ra được điều thú vị ở nó :smiley: để biết được rằng còn rất nhiều điều cực kì hay ho :smiley: mình thì bắt đầu tìm hiểu về lập trình, đọc sách về chứng khoán, tiểu thuyết thậm chí là cả ngôn tình =)) mình bắt đầu đi du lịch, bắt đầu biết quan tâm những người xung quanh hơn từ gia đình cho tới bạn bè người yêu :smiley:

Bạn chỉ việc nhấc mông ra khỏi cái ghế và đi tìm những điều tuyệt vời xung quanh mình :smiley:

Chúc bạn thành công :smiley:

3 Likes

à mà mấy thím ở trên không biết là ubuntu vẫn cài được steam, vẫn cài được dota 2 à =)))))))

2 Likes

Cách tốt nhất là hãy tập thói quen mới có ích hơn: đọc sách, lên các diễn dàn để trau dồi kiến thức như DNH,…rủ bạn bè đi chơi để xây dựng mối quan hệ, học vài thứ mới: ngoại ngữ, nấu ăn, lập trình, bla bla,…
Thật ra không phải bỏ chơi game là chuyện dễ dàng, thay vì chạy trốn nó, hãy hòa hợp nó với cuộc sống của mình. Ví dụ: tối thứ sáu, mình hay chơi game sau 1 tuần học tập, làm việc. Thứ bảy, chủ nhật, mình làm bài tập về nhà, hoàn thành xong, nếu thích thì cứ chiến game, nhưng đừng chơi nhiều là được

2 Likes

Chuyển sang tán gái :smiley:
Nói vui vậy thôi chứ nếu e cứ thích chơi game thì e tải mấy game offline, những lúc muốn chơi game kia thì lôi game off ra, biết đâu lại bỏ đc game kia rồi nghiện game off :blush:

2 Likes

kiếm bạn gái mà quen… thế là ko còn time cho game nữa ngoài việc học và chăm sóc bạn gái =)))))))

1 Like

bác này có ý kiến giống em này =)))mìnhthích thì mình làm thôi =))

1 Like

Đập cái máy tính đó đi.

2 Likes

Không cần bỏ, hehe. Cứ chơi nhưng điều độ hơn thôi. Trong các loại hình giải trí thì có lẽ game là loại hình rẻ tiền nhất, rẻ hơn cả đọc sách và xem phim nhiều lần. Trong khi chơi game, bạn cũng có thể luyện nhiều kỹ năng như multi tasking, phán đoán, team work, …

Như Hồng Minh, CEO của VNG chơi game ầm ầm mà vẫn điều hành doanh nghiệp của anh ý rất tốt đó thôi. Khi chơi game, biết đâu bạn lại tìm thấy cơ hội kiếm tiền thì sao: viết game, viết bài review, xuất bản tạp chí game, thi đấu, … Game chẳng có gì là xấu cả, mình vẫn dành 1h / 1ngày ngồi oánh game ^^

Sau này đi làm, chẳng còn thời gian mà chơi ý chứ. Công việc, rồi gia đình, con cái sẽ nuốt hết thời gian của bạn luôn.

4 Likes

Mình đang như vậy nè. Hôm nào đi học buổi chiều oánh 30 phút, còn không thì 1h

2 Likes

Chơi game có lợi đó chứ nhưng dễ bị nghiện nếu không biết kiểm soát thôi :smile:

2 Likes

Chọn các tựa game chiến thuật, phiêu lưu, … vừa như xem 1 cuốn novel mà mình nhập vai chính, lại vừa có thể hiểu thêm về lịch sử, bối cảnh của game. Còn các game cày cuốc thì có thể dùng bot (giờ nhiều game phát hành bot kèm với client luôn)

3 Likes

nhà có điều kiện nên chơi game từ lớp chồi :))
đã từng nghiện game trong khoản thời gian khá dài (rần 2 năm) ,chơi từ 6h sáng đến 12h đêm trừ ăn uống ra :)))
h thì 1-2 tuần chơi 1 lần, bỏ thì cũng k dễ đâu thường thì chuyển sang nghiện cái khác như phim hay youtube…
nhìn lại đời mình và thấy pik ngày đó chơi ít lại lo học code thì hay biết mấy. Rồi bắt đầu suy tính đến tương lai, nếu tiếp tục chơi thì sau này ai nuôi mình, ai lo cho cha cho mẹ, rồi còn vợ con, chẳng lẻ cứ mặc cho cha mẹ ốm đau, mặc cho vợ con đói khổ. Dần dần rồi cũng bớt đc thôi. chơi game rất tốt k nên bỏ hẳn game mà nên canh chỉnh thời gian hợp lý và cũng nên học làm game :)) sau này vừa lm vừa chơi

3 Likes

Tìm thú vui khác. Hoặc là học suy nghĩ về tương lai đi. Tương lai là 1 thứ rất đáng sợ đấy

4 Likes

Kinh nghiệm cho thấy bạn sẽ ếch bao giờ bỏ được game khi bạn còn đang thích chơi :smile:

1 Like

Năm nay mình 26 tuổi.
Tình ra mình có kinh nghiệm chơi game hơn 20 năm có lẻ =))
giờ đi làm, cũng phải lo nghĩ cuộc sống sau này, tương lai.mà vẫn chơi game.
Thể thao có, đọc sách có, chụp ảnh có, xem phim có mà không thay thế được game :v:
Mình vẫn chơi LOL, normal đánh vui vui giải trí thôi ;))
Điều hiển nhiên là vẫn mất thời gian cho việc khác.
vậy điều đó có tốt hay không ?

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?