Làm thế nào để bỏ chơi Game?

Cách của mình đơn giản lắm. Làm một công việc khác (nếu còn đi học thì đi làm thêm, học một thứ mới) đảm bảo không còn thời gian và tâm trí để chơi game -> cai nghiện game thành công

2 Likes

Bạn nên tự hỏi 25 mmr hay 20 điểm rank có giúp được gì cho bạn không.
Tự hứa nốt game tắt :

• Thua : chơi ván nữa thắng thì tắt, thua nó cứ khó chịu thế nào ấy.
  • Thắng : đang có hứng chơi thêm ván nữa.
1 Like

Dạo này mình phải cũng dùng cái app này để hẹn giờ nghỉ chơi :cry: không là cứ thế :joy:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.gau.go.launcherex.gowidget.timer&hl=en

Có 1 cách nữa thằng bạn mình đã thành công đó là nhốt mình trên thư viện + nhà thi đấu =))))), giờ học thì lão lên thư viện, giờ chơi thì lão ra nhà thi đấu => không có thời gian ngồi máy tính luôn :joy: Mà cơ bản là đi kiểu đó có người “kèm cặp” nên “ngại” không dám bỏ giữa chừng => tốt hơn là ngồi ở nhà “tự hứa” :joy:

3 Likes

Bạn thử xem phim thử xem, anime như OP, naruto hoặc phim hành động,viễn tưởng, dần bạn sẽ mê phim quên game luôn ây

1 Like

Vừa chơi vừa học có sao? :# mình thấy lol luyện phản xạ hay mà

1 Like

Cài linux vào là bỏ đc lol thôi ,

3 Likes

Bỏ LoL, chuyển sang Dota 2 :smile:

4 Likes

Hãy xem cuộc sống là một trò chơi, chỉ chơi 1 lần, không được reset, với những con boss là các mục tiêu. Trong trò chơi, bạn gặp nhiều quái thú cản đường, và ngẫu nhiên gặp bạn đồng hành, vào công ty giống như gia nhập team vào hang đánh kiếm báu vật. Cũng có cảm xúc giận hờn khi gặp thằng Game Master (COCC) mặc đồ khủng, toàn bán hàng trên trời. Đánh xong 1 map thì qua map khác với thú mạnh hơn, boss trâu hơn, đồng thời chỉ số tấn công và phòng thủ của bạn gia tăng, thêm các Skill đặc biệt nữa.

Cuộc sống là trò chơi khó nhất đối với gamer.
Khi bạn có chiến thắng nho nhỏ thì cảm thấy vui hơn nhiều với chiến thắng trong game.

2 Likes

Nếu đã thích game như thế thì tội gì mà bỏ đam mê nhỉ? Sao bạn không theo ngành game luôn, mình nghỉ với bản chất mê game ở bạn thì theo ngành này rất có khả năng thăng tiến :100: .

Chỉ là ý kiến thôi còn muốn bỏ một thứ gì đó thì hãy làm một thứ có ích khác nhiều vào, nhiều tới nỗi mà không còn thời gian để nhớ nhung về một thứ mà mình quyết định từ bỏ :smiley:

1 Like

Ý kiến hay. Có thể theo lập trình game và làm youtube kiếm bộn tiền như Tiền Zombie, v.v… :smile:

Ngày xưa anh bỏ game online từ đầu năm lớp 12, từ đó đến nay hầu như không chơi game gì ngoài flappy bird và vài game nintendo như mario,rockman. Lúc đó chơi FFO2, CF bà cố luôn, cày ngày đêm, Nghĩ lại nếu mình mà nghiện nó đến bây giờ thì không biết bây giờ mình đang làm gì và ở đâu. :smile:

3 Likes

Kiếm một mụ vợ (kiếm loại búp bê vô dụng mà hay đòi hỏi ấy) về là hết chơi game ngay. Cơm áo gạo tiền nó dí cho xịt c… Đây là kinh nghiệm của thằng bạn mình, nó chơi Võ Lâm nghiện đến mức suýt chết trong phòng máy, râu tóc dài ơi là dài, bạn bè gặp nhau nó còn nhận không ra, trông mặt nó như con ma… thế mà cưới vợ xong, đẻ sinh đôi, cuộc sống cần phải cày, quên luôn Võ Lâm, bán account trong top 20 để kiếm tiền mua sữa cho con :smiley:

Từ lúc nó có con tới nay, không thấy nó sờ tới máy tính hay điện thoại smartphone chứ đừng nó đến chơi game, cà phê thì uống nốc một phát rồi đi việc ngay.

4 Likes

Thường thì trong những trường hợp này lời khuyên sẽ không mang lại hiệu quả, chỉ có hậu quả mới có thể giúp ta tỉnh ngộ :smiley:
Cho nên là em cứ chơi game đi, bao giờ em cảm thấy nó đủ nguy hiểm thì tự em sẽ biết cách dừng lại :wink:

2 Likes

Mình cũng giống bạn đây cũng nghiện game liên quân mobile quá trời xóa rồi bỏ , bỏ rồi xóa cứ thế cả chục lần đang cố gắng bỏ nó đây mà bạn có facebook k kết bạn mà bạn là nữ hả

1 Like

Đập luôn điện thoại xài đập đá là được nhé.!!!

2 Likes

bạn cần có động lực , " bạn có thể xem bộ phim “chú mèo đường phố tên BOB” , hãy xem và cảm nhận .Bộ phim lấy từ 1 câu chuyện có thật . TRY UP BRO

Mình cũng từng bị nghiện game từ khi còn nhỏ (lớp 4)
Và bây giờ thì đã không còn nghiện
Lý do thì là thì mình nghĩ là do đã chơi quá nhiều dẫn đến bị nhạt :)) (Lớp 9 là mình đã cai nghiện được game)
Cho tới hiện tại mình năm 1 thì mình chỉ còn chơi 1 số game giải trí nhẹ nhàng như chém trái cây,… lâu lâu mới có được 1 game hay nhưng chơi đc 3 4 ngày cũng nhanh chóng bị nhạt.
Nếu bạn can đảm thì làm giống mình nhé.

1 Like

Cảm ơn bác, em đã thử và thành công, còn các bạn thì sao?
Lúc trước mỗi ngày mình chơi 1 lần 6 tiếng, giờ thành 2 ngày chỉ có 1 lần chơi 12 tiếng.

cài linux nhé bro …

Bạn chuyện văn ak ? Sao viết hay thế ???

học cách dành ít thời gian, chơi game ít đi rồi hãy tính đến bỏ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?