Làm sao để trở thành một Hacker?

Em là sinh viên mới vào năm nhất ngành CNTT ! Từ nhỏ em đã xác định mình muốn làm hacker để chỉ đơn giản để khám phá máy tính ! Giờ đây mới vô năm đầu em vẫn chưa xác định mình cần tập trung vào những thứ gì để thực hiện đam mê ! Em cần làm gì để thực hiện khát khao của mình ? Lần đầu lập topic mong anh em chỉ dẫn giúp em

1 Like

Muốn trở thành hacker trước hết cần có kĩ năng search google nhé em. Kĩ năng tìm kiếm thông tin trên google rất quan trọng nên em hãy google với từ khóa “Làm thế nào để trở thành hacker” nhé.

3 Likes

em xem rất nhiều phim mỹ đúng ko?

1 Like

Hacker? Muốn làm hacker thì phải trải qua:

• Ảo tưởng hacker, xem phim hacker vừa vừa thôi, vì nó không phải thật đâu mà mộng mơ, phiêu lãng.
  • Biết sử dụng thành thạo Google.
  • Gõ chữ, gõ code, gõ bàn phím nhanh.
  • Kĩ năng tiếng Anh khá.
  • Lập trình hệ thống, phần mềm.
  • Kiến thức mạng, lập trình mạng.
  • Sử dụng các hệ điều hành thông thạo, Windows, Linux là phải dùng như cơm bữa.
  • Hiểu biết và sử dụng các command một cách thuần phục.
  • Học kĩ năng phân tích và phán đoán nghiệp vụ bảo mật.
  • Cập nhật thông tin về bảo mật (tin tức, công cụ, công nghệ …) một cách thường xuyên.

Tóm lại, muốn biết hack thì phải thông tin đủ thứ về máy tính.

Muốn có đào tạo và chứng chỉ nghiêm túc, bỏ tiền vào CEH v9+ mà tiến. (nó sẽ đào tạo tất cả các củ trên rất nhanh, còn việc tiếp thu và áp dụng được hay không thì tùy học viên, thi trượt thì đóng tiền thi lại)

8 Likes

Bạn tham khảo link dưới đây:

ps: Hai điều đầu tiên bạn có thể làm ngay đó là: a) học tiếng Anh; b) học kỹ năng tìm kiếm trên mạng

4 Likes

Dùng Kali linux @_@! Hihi!

1 Like

cũng không xem nhiều lắm anh ! đơn giản như em nói chỉ là khám phá internet và tăng kiến thức thui

Đang định bình luận àm bác bình luận rùi !
Nhanh thật :smile:

1 Like

cám ơn ông anh ! mấy kỹ năng này em chưa có cái nào ! cám ơn anh đã đã khai sáng em

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?