Làm an toàn thông tin phải học gì?

Mời các bạn tham khảo bài viết về những thứ cần học khi làm an toàn thông tin của anh Dương Ngọc Thái. Hiện anh đang là kĩ sư an toàn thông tin cho google

Trong bài này anh cũng giới thiệu những cuốn sách khá hay cho các bạn học lập trình

8 Likes

Anh Thái viết bài này công phu quá. Đáng đọc. Để học hết mấy chương trình giới thiệu trong đó phải có kế hoạch chăm chỉ và cụ thể lắm.

3 Likes

Mình cứ tưởng Dương Ngọc Thái là ca sỹ hát bài Éo le cuộc tình chứ! Hóa ra là 1 ngưởi khác nữa.

1 Like

Anh Đạt đọc cuốn này Computer Systems: A Programmer’s Perspective chưa. Đợt trước em tìm hiểu cách mà linker hoạt động đọc 1 chương của cuốn này thấy rất hay và chi tiết

1 Like

Chưa đọc, nhưng mà nếu em nói vậy thì phải đọc mới được. Anh cũng muốn biết rõ hơn về linker.

Có ba món quan trọng cần phải học: lập trình, lập trình và lập trình! Để làm việc được trong ngành này, bạn phải yêu thích lập trình. Không có cách nào khác. Thề luôn!

6 Likes

Trước đọc bài này để định hướng làm ATTT mới gê :joy:
bài này quá nổi :stuck_out_tongue_closed_eyes: đến nỗi trước vào học ngành này tìm trên gg : làm ATTT cần học j ==>> đảm bảo bài xuất hiện top ngay :wink:
Thực tế đọc bài này k đếm đc số lần luôn rồi mà vẫn k pit nên đi theo cái nào :stuck_out_tongue: ( quên k đọc kỹ lắm mấy cuốn sách tiếng anh ổng giới thiệu vì…kém tiếng anh quá mòa :disappointed_relieved:)
@@ cũng phải theo thôi ( quyết tâm mà :sob:)
có ai theo cái này k xin ý kiến đuê :smile:

tưng đó mới chỉ là căn bản thôi nha. ATTT rộng thật

sao em bấm vào link vô ko được vậy các anh? Kiểu nó bị hết hạn domain hay gì đấy :volcano:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?