Làm sao để học giỏi tiếng anh trong trường?

Em năm nay học lớp 11.
Thú thật với mọi người môn tiếng anh là nỗi ám ảnh đeo em từ năm lớp 6 tới giờ. :cry:
Năm sau em thi đh rồi
Mọi người ai học giỏi tiếng anh trong lớp có thể chia sẻ bí quyết đạt điểm cao trong các bài thi ở trường không ạ.

đừng nói là bạn định thi đại học môn anh nhé :slight_smile:

Em đinh thi đh khối A - không có Anh
Nhưng dĩ nhiên là em cũng muốn cải thiện môn học này trong 2 năm tới

mình cũng cùng tuổi với bạn, nhưng tình huống ngược lại, tiếng Anh trên trường như gãi ngứa, ở ngoài mới đáng sợ :slight_smile:

cách học của bạn thế nào ? (mớ ngữ pháp, từ vựng, bài tập, câu )
chỉ giáo

ủa có 3 thằng bằng tuổi lận à =)) cách tui học là có một cuốn sổ ghi lại word form của từ vựng thôi :v

1 Like

Mình hằng ngày đọc rất nhìu tài liệu về lập trình (English), mặc dù chẳng ăn nhập gì cả nhưng vẫn tiếp thu được một số thứ ứng dụng được ở trên lớp ! -> tìm chủ đề mình thích và đọc bạn à, có tác dụng cả đấy
(IELTS mình tổng quát thì chắc cỡ 4.0 à nhưng chỉ tính về kĩ thuật thì chắc tới 8.5 wá :wink:)
Từ vựng: tìm cách ứng dụng nó, nếu không được thì tìm đọc các bài blog về unit mình đang học mà đọc (kỉu gì nó cũng ngốn lại các từ mới kia, hi vọng nó sẽ thú vị :slight_smile: ) Đọc thật nhìu, trong máy phải có pm từ điển có thể tra cứu nhanh (như goldendict) quên từ gì thì nhấn tổ hợp phím chọn từ đó để tra, đừng nản với cách này, có những từ mình phải tra 30 lần mới nhớ được đó !
Ngữ pháp: chung nguyên tắc với hóa, làm bài tập thật nhìu, vì đây là bộ phận kiến thức rời rạc (bị nghiền nát), cần làm bài tập thật nhìu

1 Like

Ủa thằng thớt năm nay lên 11 à, nhầm, năm nay tui lên 12

1 Like

đậu :v thế bác sinh năm mấy :v ( chuyên Lý nữa nè =))))

hê, tụi mình nói chuyện rùi mà, vô đây coi :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?