Không thể gõ được kí tự hoặc phím số khi gõ mật khẩu su

Không thể gõ được kí tự hoặc phím số khi dùng terminal gõ “su” để lấy quền root. Mn giúp mình với

Cứ gõ password thôi rồi enter thôi.

Không gõ nhập đc ạ. Gõ mật khẩu mà chả thấy nhập đc gì. Con trỏ chuột cứ đúng yên. Cứ như bàn phím liệt luôn ý

Hi Tuổi Mô Cưng.
Bạn cứ gõ bình thường thôi. Vì là pass nên nó không hiện lại.

2 Likes

Linux không cho xem pass nhé bạn
Cứ gõ bình thường rồi nhấn enter thôi

1 Like

À, cái này có lẽ không phải do Kali Linux đâu, nguyên nhân là phiên bản máy ảo đó có bug đấy. Mình không nhớ bug như thế nào nhưng cũng vài lần bị rồi. Trên Linux thì nên dùng VirtualBox thay cho VMWare vì VMware có những cái không chọc chạch được vì người ta không có mã nguồn.

Mình gõ mk rồi mà nó k hiện *** hay gì cả. Xong Enter thì báo “Xác thực lỗi” (Authentication Failure). Sao login HĐH thì đc còn cái này thì k đc nhỉ

Liệu có phải mình cài trên VMware nên mới thế

thường thì nó không hiện lên nha. cứ gõ rồi enter thôi

1 Like

Cứ gõ thôi, mật khẩu nó ẩn, không hiện gì cả. Cơ mà chú ý là mật khẩu khi dùng su mặc định là mật khẩu của root, không phải mật khẩu của user lúc bạn login HĐH.

Không biết bạn dùng lệnh su để làm gì? Bạn có biết lệnh sudo không?

1 Like

bạn thử coi thằng unikey bên win thử xem

Mình làm đc rồi. thank các thím

Làm sao vậy ạ mình cũng bị lỗi đó lúc mình dùng lệnh sudo bash cũng ko nhập mật khẩu được

Cần phân biệt việc nhập không được với việc nhập được nhưng không có biểu hiện gì hiện lên màn hình có vẻ là nhập được. Cứ nhập và Enter thử xem nhé.

Mấy cái việc vớ vẩn kiểu này chỉ có mấy ông Gen Y, Gen Z mới dính vào, hỏi nghe có vẻ ngớ ngẩn vậy thôi (thế hệ trước… never). Bởi mấy ổng (X, Z) sờ đến máy tính đã sử dụng hệ điều hành có GUI và sử dụng máy tính như bản năng mà không phải đi học tin học căn bản ngồi lọ mọ 2 người chung 1 máy, về nhà cắt xốp làm bàn phím ngồi gõ lọc cọc :smiley: . Các thế hệ trước dùng máy tính còn không có chuột nên KHÔNG mấy cái vụ gõ phím xong không thấy gì mà không thử Enter (họ xem chuyện đó là quá thụ động, vớ vẩn, do thói quen “vào lò” học thêm nên mất khả năng tư duy), buồn cho thế hệ Y, Z và Alpha, blah blah.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?