Không nên hướng dẫn hướng đối tượng cho học sinh lớp 10?

Hề, đó là vấn đề về tư tưởng,

1. ko phải dân trong nghành làm sao biết được
  2. tùy thuộc vào bạn sống ở đâu, nếu ở quê thì phải rùi, chúng nó viết pascal cộng được 4 con số nhập vào máy là chúng nó mừng lắm rùi á :smiley:
  3. Mình không giỏi như vậy: sao có thể thấy giỏi được khi mà nhìn lên tivi là thấy thằng bé mới bi nhớn đã biết hack, mấy thằng L11 bật win 8, Visual Studio 13 vẽ mấy form học lịch sử địa lí, cập nhật thông tin bão bùng gì đó là được giải thưởng sáng tạo, :frowning: lắm lúc cứ mún đập đầu vào tường chết lun !
    Quan trọng là phải biết mình thiếu nhiều thời gian lắm, phải 10 năm mới expert được 1 lĩnh vực bạn à ! Không nên lo được lo mất, chăm chỉ rút ngắn thời gian đó lại, mục tiêu của mình là 23 tuổi phải đạt đến expert :slight_smile:
5 Likes

Em hiện giờ đang học lớp 10 và hướng đối tượng em vẫn đang code tốt nha :slight_smile:

Mà em anh học trường nào vậy, có khi em quen (tại ở TP HCM chỉ có 2 trường có lớp chuyên tin thôi)

Cấp 2, 3 học Pascal anh, chỉ có mấy đứa chuyên mới được dạy C++
Em thì do tự học từ anh @ltd nên mới học thẳng C++

Và cái làm em bức xúc nhất trong topic này là vụ học sinh giỏi -_-

3 Likes

Chú em học PTNK à :heart: :heart: :heart:

Dạ không, em học Lê Hồng Phong :slight_smile:

2 Likes

mình cũng giống bạn
Lớp 10 bỏ vì thất tình
năm nay lớp 12 và đang học những cái trên trường không dạy :slight_smile:

Nếu như anh nói thì ở đất Đà Nẵng em đang sống,loại trừ những người em không biết thì có tới 30 thiên tài, khoảng 1/5 số đó là sống ở xóm em rồi chưa tính em :smile: , không tin ư!! Du lịch Đà Nẵng nhớ tới Nguyễn Hoàng nhé anh :slight_smile:

Đối tượng hay không đối tượng gì nó cũng gì là 1 cách nói thôi. Giống như bạn bò xong rồi lại chạy vậy, sẽ có bỡ ngỡ, sẽ có vướng ngã. Mình thân là những người đi trước, có mức hiểu biết hơn thì phải giúp đỡ những người đi sau.
Việc có dùng hướng đối tượng hay không là quyền của bạn ấy, chúng ta chỉ là những người giúp đỡ bạn ấy hiểu hơn thôi.
Vs lại, ở đất Daynhauhoc, chúng ta chỉ TRUYỀN ĐẠT kiến thức chứ không THỂ HIỂN, thử hỏi có giáo viên nào đi dạy học sinh mà chỉ luyên thuyên về việc tao giỏi này, tao tài nọ ?
Vs lại thử hỏi bạn, một thằng có bằng đầy đủ, điểm cao chót vót vs 1 thằng lão luyện tay nghề, não bộ tinh tường thì thằng nào sẽ vào được công ty ?
Ai cũng là thiên tài, ở bất kỳ lĩnh vực nào đấy chứ không phải chỉ giỏi là thành công đâu, vả lại chưa chắc là học sinh giỏi ms lập trình C++?!

1 Thằng óc học, làm toán chỉ vài 5 điểm, làm văn 4 điểm, tốt nghiệp THCS loại khá
thì không được phép học lập trình? Vì nó ko có tư duy toán học? Lập trình ko phải
là ngành cứ vào đó là hiếp dâm toán học đâu. Vs lại, bạn có thể hiểu được mục tiêu
của hắn khi học lập trình là gì? Hắn có vào đội chuyên Tin đâu?!

Đôi lúc nhìn người khác giỏi hơn mình mà ấm ức lắm. Không phải vì mình ko giỏi bằng, mà là mình chỉ ôm đống kiến thức mình, ở mãi Comfort Zone. Chẳng dám làm gì, mà chẳng biết làm gì luôn. Nhìn tụi nó mới lớp 8 mà viết app dự báo thời tiết, trình duyệt web . Bộ lớp 8 là vào lớp chuyên rồi à? Kiến thức toán chúng học tới Giải cmn Tích rồi à?

Vs lại bạn quá HIẾU THẮNG, bạn có thể giỏi, nhưng đừng thể hiện bằng cách vỗ ngực khoe cả thế giới rằng ta giỏi, hay rồi vùi dập những người giỏi hơn bạn. Cơ mà bạn đâu chỉ lần này, bạn còn nhiều lần lắm, kể cả khi bạn là giaosud… à mà th.

Qua chuyện này bạn cần chú ý lại thái độ của bạn, bạn hãy học hoà nhập, bớt tính hiếu thắng lại, Truyền Đạt kiến thức chứ ko Thể Hiện Kiến Thức, mặc dù 2 thằng này khá mong manh nhưng rất rõ ràng.
Nếu bạn chẳng thể hoà nhập được thì bạn về ôm PC bạn mà ba hoa vs nó đấy. Chứ nếu tập thể mà có nhiều người giống như bạn thì thể nào cũng sụp đổ vì chẳng ai chịu thua ai đâu.

7 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?