Không biết gì về máy tính có học được ngành Hệ thống thông tin quản lý không?

Các bạn cho mình hỏi là không biết gì về máy tính có học được ngành Hệ thống thông tin quản lý không ạ?

Hi Huy,

Tớ hiểu hiện tại cậu chưa biết gì về máy tính, và muốn học hệ thống thông tin quản lý ở một trường ĐH nào đó.
Để biết việc này có khả thi không, tớ khuyên cậu thử tìm hiểu xem khoa đó có yêu cầu đầu vào phải “biết gì” về máy tính không. Nếu có, thì cậu phải “biết gì” về máy tính để học. Ngược lại, nếu không (khả năng cao), thì cậu không cần biết gì về máy tính nhưng vẫn có thể theo học.

Btw, mở rộng cho topic này, trong TH 4 năm sau, khi cậu đã học xong hệ thống quản lý thông tin mà vẫn không biết gì về máy tính, rồi cậu quay lại đây hỏi “như vậy có đi làm về chuyên môn được không?”, thì tớ trả lời luôn là “không” nha :smile:

6 Likes

Chủ topic học lớp mấy rồi mà đặt câu hỏi như học sinh lớp 3 vậy? Ngoài những trường năng khiếu (thường tuyển học viên khi họ chưa học xong phổ thông) hoặc ở cấp học cao hơn như sau đại học mới đòi hỏi người học phải “biết gì”.

Với hầu hết các trường (sau phổ thông) thông thường, người theo học chỉ cần đáp ứng yêu cầu đầu vào, trường nhận vào học nghĩa là bạn có thể học. Khi đã nhập học, việc “có học được” hay không thì bạn là người trả lời, anh em ở đây bó tay.

8 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?