Khóa học Hệ Điều Hành trên Youtube của ĐH Berkeley

Khóa học này được giới thiệu bởi Google: http://www.google.com.sg/about/careers/students/guide-to-technical-development.html

Đạt đang học mỗi cuối tuần, đây là tuần thứ 2, mỗi tuần Đạt chỉ học 1 bài, chia sẻ cho ai thích học chung :smile:

16 Likes

Bổ sung cho anh @ltd là khóa này có yêu cầu về background knowledge nhé, bao gồm: data structures (youtube - CS61b), computer architecture (youtube - CS61c) và một ít kiến thức về toán (youtube - math 55). :wink:
Ps: có thể lên edx để tìm thêm nhé :smiley:

1 Like

hồi xưa học môn này là điếc đặt luôn. :frowning:

1 Like

Hồi trước học qua môn, cũng làm Nachos viết linh tinh nhưng không hiểu gì, bây giờ phải học lại cho hiểu.

Ai muốn ôn lại ký ức khủng khiếp ngày xưa thì vào học chơi :smiley:

1 Like

Mình chưa xem nhưng cho mình hỏi là xem hết cái đống video này và làm theo thì có viết được một hệ điều hành hoàn chỉnh không?

Không :smile:. Bạn chỉ học nguyên lý và viết bổ sung cơ bản một số thành phần của hệ điều hành, vậy thôi.

1 Like

hi các a,các bác,e mới tham gia diễn đàn…e rất muốn học về cái này :3 nhưng học bằng tiếng anh vào hiện tại thì hơi quá sức vs e :frowning: mong mọi người góp ý :smile:

Hồi trước mình cũng nghĩ như bạn á, thế rồi gặp một thầy bắt đọc tài liệu tiếng Anh 100% không hướng dẫn gì cả (làm đồ án). Nó cũng ko đến nỗi khó như tưởng tượng đâu bạn, bạn chỉ vật vờ 1 - 2 tuần đầu tiên tra từ điển thôi, về sau thì cứ đi tà tà.

2 Likes

cái gì cũng có bước bắt đầu. Hồi xưa anh học cũng tài liệu tiếng anh. Đọc thì không hiểu gì hết. Phải ngồi dịch tiếng anh. Làm riết rồi cũng quen thôi em.

Sẵn tiện em đọc bài dưới này. Rồi suy ngẫm làm sao để cải thiện tiếng anh của mình.

2 Likes

vâng,cảm ơn các a…e sẽ cố gắng học tiếng anh :)) ít nhất cũng phải vietsub hết đống video này :blush:
ngày xưa e có đọc tài liệu toán như số học,bdt,…1 ít tổ hợp :slight_smile: nh nó vẫn ít từ t.a đặc biệt là chuyên ngành…điều này khiến e khá là lo sợ… :frowning:

anh Đạt ơi , kì sau em có học môn này , anh có sách nào hay về môn Hệ Điều Hành này không ạ , chia sẻ em đi cảm ơn anh @ltd ^^!

Tìm quyển Operating system concepts nhé. Có bản PDF trên mạng

1 Like

Link video đã chết

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?