Hướng đi nào tốt cho người không có bằng THPT?

Chào mọi người !
Năm nay 24 tuổi rồi vì gia đình khó khăn nên chỉ học đến THCS, sau 1 thời gian đi làm thì e có dành dụm 1 ít tiền và quen đươc 1 người anh làm bên lập trình web của 1 công ty Nhật, anh đó nói với e xin vào làm công ty không cần bằng cấp chỉ cần kinh nghiệm và nên chọn học HTML/CSS, Java-Scrip và PHP.
Theo e tìm hiểu thì phải có bằng THPT vậy có trung tâm hoặc trường nào tốt không cần bằng THPT không ?
Và hướng đi tốt nhất cho em hiện giờ là gì ạ ?
Cảm ơn

2 Likes

Hi @thanhqui Hà Mã Tím đáng yêu chỉ gợi ý vê hướng đi thôi nha, bạn chỉ cần học lấy chứng chỉ cấp tốc để có kiến thức nền, rồi vào công ty vừa làm vừa học tiếp + tiếng Anh/Nhật. Khoảng 1->2 năm bạn sẽ khác.
Nhưng bạn nhớ là cái nào mình thích, mình làm mà mình cảm thấy vui, hứng thú thì mình mới theo được, chỉ vậy thôi.
Chúc bạn sớm đạt được mục tiêu và quay về định hướng cho lớp sau trên DNH.

12 Likes

Nếu trường thì tối thiểu phải tốt nghiệp thpt còn riêng trung tâm thì hầu như ít ai hỏi lắm nên nếu bạn muốn chuyển sang học thì bạn học ở trung tâm tốt hơn,nhớ kiếm chỗ ok

5 Likes

Nướng hết số tiền kia bỗng nhiên sẽ có hướng đi, đó chính là học phí phải trả cho những ngày lang thang Hà Nội :smiley:

6 Likes

thanks bạn , bạn có biết trung tâm nào tốt không chỉ mình đi

Quan trọng chi phí bạn có thể bỏ ra :smiley:

5 Likes

mình còn khoản trên dưới 100tr có đươc không bạn bạn có trung tâm hay trường nào tốt chỉ mình giúp. Thanks

Bạn không nói bạn ở đâu nên rất khó chỉ trung tâm. Vậy thì bạn vào edu2review chấm com hoặc toplist chấm vn để tìm thử nhé. Kiên nhẫn mò tìm và đọc bình luận trên đó.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?