Hôm nay rảnh, các bạn có câu hỏi gì về cuộc sống và công việc ở Singapore thì hỏi nhé, Đạt trả lời hết

Xếp cũ của em là người singapo đây @ltd biết tiếng Trung nói chuyện với ổng cũng được :v:

2 Likes

Anh không có bằng TOEIC, cũng không có bằng nào khác ngoài bằng B anh văn. Anh chưa thi thử TOEIC nên cũng không biết là mình sẽ được bao nhiêu nếu thi.

6 Likes

Anh Đạt cho em hỏi là nếu mình chỉ có bằng về Kinh Tế nhưng muốn xin việc ở Ngành IT được không ạ. P/s: Giả sử mình có khả năng tốt về lập trình và tư duy ạ

1 Like

Mình nghĩ ít nhất cũng phải đạt giải trong 1 cuộc thi lớn nào chứ nhỉ?
Mà chính phủ Singapore không nhận

1 Like

Không có bằng đó là họ không nhận hả pn. Tại mình nghĩ ngành IT chủ yếu là tự học mà. Tại mình đang học về bên ngành kinh tế nhưng cũng tự học về Lập trình nên cũng có thắc mắc như thế.

1 Like

Chính phủ Singapore họ sẽ không nhận vào nước họ nếu mình k có bằng cấp :slight_smile:
Mình cũng k rõ lắm, hỏi anh @ltd ý :smiley:

1 Like

Mình vừa mới hỏi rồi đang đợi anh Đạt trả lời hì hì. Chứ thời này Đh là phổ cập nên mình nghĩ ai cũng cần phải có hết mà có dù sao cũng hơn không mà .

1 Like

Được, Đạt có biết một bạn học kinh tế ra nhưng lại làm IT. Lương rất cao, do kỹ thuật lập trình tốt. Nhưng em đang hỏi ở Singapore hay VN?

Ở Singapore thì có thể sẽ khó, vì chính phủ xét theo ngành học để cấp visa.

Theo như anh hiểu thì đúng là như vậy

4 Likes

Xét theo ngành học để cấp Visa nghĩa là sao ạ. Có phải là mình học tr Kinh tế thì chỉ đc làm bên kinh tế thôi hả anh

Cho em hỏi bên Sing có công ty game nào không ạ :v em muốn qua bển làm quá , mà không biết gameloft có mở chi nhánh bên đó không nhỉ?

1 Like

Thông tin này Đạt không thể xác thực. Nhưng theo Đạt hiểu là như thế.

http://www.garena.sg/

Lương khủng luôn :slight_smile:

5 Likes

Ở Singapore còn có cả trụ sở của EA, nhưng mà ở đây không tuyển game developer hay game programmer mà chỉ có mấy vị trí quản lý thôi :frowning:

2 Likes

@@ Vậy cho em hỏi có công ty nào tuyển game dev nào ổn ổn tí không ạ? Tính tryhard để đi làm ạ :slight_smile:

1 Like

Có anh em nào có thể chia sẻ cuộc sống và công việc ở Mỹ, và ở VN mình có thể nộp hồ sơ apply đi làm bên đó ko?

1 Like

Anh nghĩ là Garena Hoặc VNG

Đạt không ở Mỹ :’(

4 Likes

không biết ở bên sing có chuyện đến chơi nhà sếp không anh nhỉ .Chứ ở vn mà ông nào lam nhà nước đến nhà sếp chơi mà lại quẹt thẻ thì chắc nó nghĩ mình …

1 Like

Hiếm.

Bên này họ giữ khoản cách nhiều lắm :smiley:

3 Likes

Hôm trước đang học tiếng anh, cô mình có nói là không nên hỏi những người nước ngoài, người bản ngữ 3 câu hỏi sau.

1. Hỏi về lương công việc
  2. Hỏi về tuổi tác
  3. Hỏi về chuyện hôn nhân, riêng tư

P/s: Bạn có thẻ tham khảo trên Google

8 Likes

Thì cũng chẳng nên hỏi những câu đấy đâu, kể cả ở VN. Nói vậy hơi ngại :sweat_smile:

2 Likes

Chào anh Đạt, em muốn hỏi nếu làm việc tại SG như anh thì vấn đề về nước thăm gia đình nhân dịp Lễ/Tết, kì nghỉ,… có dễ dàng và thuận lợi không ạ?

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?