Hôm nay rảnh, các bạn có câu hỏi gì về cuộc sống và công việc ở Singapore thì hỏi nhé, Đạt trả lời hết

Nếu nhà em gần sân bay thì cũng tiện lắm. Đặc biệt là mấy thành phố lớn như TP HCM, Đà Nẵng, Hà Nội. Từ SG về TP HCM mất 2h.

Anh chưa bay tới Đà Nẵng hoặc HN, nhưng bạn anh hay đi, tầm 4 tiếng.

4 Likes

Em đang học ngành Toán Ứng dụng năm 2 ở đại học và mong muốn được trở thành một lập trình viên game hoặc web , em đang tự học thêm python và C nhưng chương trình ở trường khá nặng + việc học tiếng anh nên cũng không có nhiều thời gian đầu tư vào học lập trình . Vậy cho em hỏi anh là việc học toán chuyên sâu như thế có giúp ích gì trong tương lai trở thành lập trình viên không ạ ? Ngành em chỉ học tin đại cương thôi không học ngôn ngữ lập trình nhiều ,em nên đầu tư nhiều thời gian để học trên trường hay là tự học lập trình hả anh ? Ước mong của em là trở thành dân IT thôi chứ không phải làm giáo viên hay là nhà toán học ạ vì hồi đó thi thấp điểm nên phải chọn ngành này .

:sweat_smile::sweat_smile: anh nói vậy thì em ko có cơ hội ra nc ngoài rồi.

Ít.

Nhưng nếu em muốn đi theo hướng Machine Learning thì em cần biết statistic.

:expressionless: Đó là câu trả lời để thi vào NUS. Học các trường tư thì có tiền là được :smiley:

2 Likes

Anh Đạt cho em hỏi, muốn sang làm việc ở Sin ngoài tiếng anh tốt, kỹ năng chuyên môn về CNTT. Em có bằng đh nhưng không chuyên ngành về CNTT, thì có cơ hội được làm bên đó về ngành CNTT không vậy anh? ( em tốt nghiệp ngành xây dựng muốn làm trái ngành :smiley: )

1 Like

Em nhập thông tin của mình vào đây, xem thử có nhận được visa làm việc không

https://services.mom.gov.sg/sat/satservlet

Đây là công cụ của bộ lao động Singapore. Nếu với bằng cấp của em và mức lương em có thể kiếm được bên này, họ đồng ý cấp pass thì OK.

3 Likes

Kỹ năng lập trình của mình đến mức nào thì mình đủ điều kiện được vào làm việc ở bên đó thế anh .Em thắc mắc muốn biết để có mục tiêu phấn đấu :smiley:

Luôn vượt qua bản thân là được =))

Không có mức cụ thể cho cái này, thử làm cv gửi xem họ có gọi k, nếu gọi thì pv thử rồi biết à :slight_smile:

2 Likes

Mình có nên học Qt5 nếu chưa biết gì về Qt4 không anh ?

Cứ học cái mới nhất đi, không sao đâu.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?