Hỏi về tài liệu học lập trình nhúng với Kit Tiva C của Tixas Instument

Chào mọi người,
Bạn nào đã từng lập trình nhúng với Kit Tiva C của hàng TI thì có thể share tài liệu được không ạ.
Mình đã làm các bài lab do hàng cung cấp nhưng vẫn thấy chưa đủ. Cụ thể mình cần tìm cách kết nối Kit lập trình với module wifi ESP8622.
Do yêu cầu phải dùng Kit Tiva C và code trên Code Composer Studio nên không thể dùng Kit của Arduino được. :cry:
Cảm ơn mọi người. :wink:

mình đang học c bạn muốn học thêm nhúng nữa thì phải học thêm những gì hả bạn ông thầy mình bảo ra mua linh kiện điện tuer về làm mach chống trộm khoảng nửa tháng là xong nhưng mình chưa biết làm thế nào cả à mong bạn chỉ giáo thêm nha xin lỗi vì mình không giúp gì được bạn à

Cái này nghe như làm hộ vậy. Bạn phải tìm hiểu đi thấy khó phần nào thì người ta mới giúp được. Tài liệu hay nhất là datasheet.

Không phải làm hộ bạn Việt ạ.
Một phần mình không hiểu phải áp dụng kiến thức phần nào để làm cái này, một phần mình không phải dân Điện tử.
Với lại cái này đi thi chứ không phải đi học trên giảng đường đâu mà cần làm hộ ạ. :smile:
Bạn có thể tư vấn mình phải tìm hiểu phần kiến thức nào của datasheet đề làm cái này không ? Database giải thích các hàm rất nhiều và rất chung chung, mình không biết phải áp dụng cái nào cả.

bạn tìm phần UART nhé. Đầu tiên là thử cấu hình trên ESP8266 qua terminal của máy tính trước, xong sau đó mới dùng board để cấu hình dùng đúng các lệnh đấy thông qua UART.
Danh sách các lệnh, cách cấu hình thì chắc bạn tìm thấy rồi, Còn phần UART thì bạn nên đọc datasheet.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?